หัวข้อ: เด็กตัวน้อยๆสองพี่น้องยอดกตัญญููต่อยมวยเก็บขวดขายเลี้ยงยาย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

เด็กตัวน้อยๆสองพี่น้องยอดกตัญญููต่อยมวยเก็บขวดขายเลี้ยงยาย

เด็กตัวน้อยๆสองพี่น้องยอดกตัญญููต่อยมวยเก็บขวดขายเลี้ยงยาย

"ชีวิตต้องสู้" คนเราเลือกเกิดไม่ไ่ด้ แต่เลือกที่จะเป็นคนดีได้

สองพี่น้องยอดกตัญญู แผนรบ,การีม ลูกสวน ชกมวยด้วย เรียนด้วย หลังจากเลิกซ้อมมวยเก็บขวดช่วยยาย ขอ1ไลค์ เป็นกำลังใจให้สองพี่น้องด้วยนะครับ...

***สหทัต ปิยะพันธ์*** เด็กสองคนนี้เป็นเด็กที่มีอนาคตเลย ฝีมือดี คนพี่แผนรบ 19 ก.ก. ชกมา 30 กว่าครั้ง คนน้อง 16ก.ก. ชกมา10กว่าครั้ง เงินทุกบาทให้ยายหมด เป็นเด็กกตัญญูมากครับ ต้องขอบคุณ บังหมัด ลูกสวน ที่นำสองพี่น้องนี่มาฝึกมวยจนสามารถมีรายได้ช่วยครอบครัวครับ

***บังหมัด ลูกสวน** หัวหน้าค่ายมวยที่นํา 2 หนูน้อยมาอุปการะ "ใช่ครับพี่ สังคมภายนอกคนที่่บ้านเค้า คงไม่ได้เจอเหมือนที่ผมเห็นและผมกลัว ว่าลูกๆผมจะไปเสียเวลาตรงนั้น เลยบอกกับตัวเองและสอนลูกเสมอว่าเราเสียเหงื่อให้กีฬา ดีกว่าเสียน้ำตาให้ยาเสพติดครับพี่ ผมเองก็ไม่ใช่คนดีอะไรโตมาในครอบครัวที่ไม่อบอุ่นเท่าใหล่ครับพี่เพียงแต่ว่า ผมลองผิดลองทูกมามากมายพี่ เลยไม่อยากให้ลูกหลานและเด็กในชุมชน ไปเสียเวลากับสิ่งเหล่านี้ครับพี่"

***บังหมัด ลูกสวน***"11ปี แล้วที่ลานกีฬามวยต้านยาเสพติดของผม อยู่ได้ด้วยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ โดยยังไม่ได้รับการสนับสนุนจากทางการเลยแม้แต่น้อย แต่ผมก็ไม่สนพี่ คิดว่าถ้าทำแล้วยังใงพวกเราเพื่อนๆและน้องๆต้องไม่ทิ้งเราแน่ เพราะเรามีอุดมการที่เหมือนกันครับพี่ ผมคนเดียวคงทำไม่ได้ถ้าไม่ได้ทีมงานของผมทุกคนเลยครับ ช่วยกันทุกคนเลยครับพี่"ทุกคนไม่มีเงินเดือน ทุกคนไม่ต้องจ้าง มาด้วยใจทั้งนั้นเลยครับพี่"

***เต้ เยาวราช*** "พ่อแม่ติดยาคับ
    ยายเก็บของเก่าขาย
    อาศัยอยู่ในห้องสมุดของชุมชนสุเหร่าเราสุดๆอ่ะน้าตรี มีพี่น้อง3คน ชกมวย2คน คนเล็กยังเล็กแต่โตขึ้นก้อคงชกมวยเหมือนกันคับ
    ชกมวยมาเอาเงินให้ยายทุกบาท
    ต้องยอมรับบังหมัด ถ้าไม่มีบังหมัดเด็กสองคนนี้โตขึ้นติดยาแน่นอน"

หมายเหตุ เป็นการสัมภาษสด หัวหน้าค่ายลูกสวน บังหมัด และ ผุ้ประสานงาน ค่ายมวยลูกสวน เต้ เยาวราช เด็กตัวน้อยๆได้ท่านทั้ง2ช่วยดึงขึ้นมาจากห้วงเหวของยาเสพติด
    ...ท้ายนี้ ตรี ศรีเมืองใหม่ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า อีกไม่กี่ปีคงได้เห็นเด็กน้อยทั้ง2โลดแล่นอยู่บนพื้นผ้าใบ ในฐานะ ยอดมวยเงินแสนของประเทศไทย

...โอกาสต่อไปจะได้นํารูปตอนชกมวย และวีดีโอ ตอนชกมวยของพวกเขามาสู่พี่น้องให้ได้ชมกันครับ เพราะทางค่ายมวยลูกสวนได้ติดต่อมาทาง ตรี ศรีเมืองใหม่ ให้ไปเยี่ยมชมค่ายมวยลูกสวน มีโอกาสดีๆจะนําเสนอตอนต่อไป ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 16-07-2013 at 18:23.
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Tags for this Thread