สะใภ้อิสานมาพาเที่ยวอีกแล้วคะเดือนที่แล้วได้มีโอกาสไปล่องเรือสำราญ (Ms

Discovery Cruise) แต่เป็นการเดินทางระยะสั้นๆหนึ่งคืนสองวันเท่านั้นสุดคุ้มและประทับ

ใจในการบริการของ ลูกเรือตั่งแต่ก้าวเท้าขึ้นเรือเลยละคะ โรงแรมห้าดาวอย่างไร บนเรือก็

แบบนั้น จากเช็กอินขึ้นเรือก็ขั้นตอนแบบขึ้นเครืองบิน และมีเพิ่มมากกว่าก็ตรงแจกกุญแจ

เคบิน(ห้องพัก) พอก้าวขึ้นสะพานข้ามขึ้นเรือจะมีเจ้าหน้าที่สาวยืนรอให้เรายืนมือรับออกไป

เพื่อรับน้ำยาล้างมือ แบบฆ่าเชื้อโดยที่เราไม่ต้องล้างออกน้ำยาออก น้ำยาจะซึ้มแบบครีม ต่อ

จากนั้นก้าวจากสะพานเข้าตัวเรือ เจ้าหน้าที่จะตรวจ พาสปรอสและแจกบัตร Cruise card)

ที่น่าประทับใจอีกอย่างตรงนี้คือ จะมีเจ้าหน้าที่หนุ่มๆหลายเชื้อชาติ มายืนต้อนรับแขกรอที่

จะยกกระเป่าพาไปที่ห้องพัก ต่อจากนั้นจะอธิบายว่าชั้นไหนมีอะไรบ้างภายในเรือ เรือลำนี้

มีทั่งหมด 9 ชั้นคะ
ล่องเรือสำราญรอบเกาะอังกฤษ
ก่อนขึ้นเรือ เจ้าหน้าที่จะขอถ่ายภาพเราก็แอ็กได้ตามชอบคะ

บัตรCruise Caed

เช็กอินก่อนขึ้นเรือคะ

แดดอ่อนนอนชมวิวนิสสหนึ่งคะ

ช่วงอาหารคำ่ ดินเนอร์ชัั้นสี่ กัปตันออกมาดูแลลูกค้า

เพื่อนร่วมล่องเรือสำราญคะอย่าเข้าใจผิดว่าควงหนุ่มที่ไหนไปนะคะ ล่องเรือสำราญรอบเกาะอังกฤษ

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้เก็บภาพมาฝากมากนักเท่าที่ครน ทรปหน้าจะพยามเก็บภาพมามากว่านี้คะ ทริปหน้าเร็วนี้คะ ให้ทายนะคะว่าสะใภ้อิสานจะไปประเทศอะไร บอกใบ้ให้นิดหนึ่งในยุโรปนี้แหละคะ แล้วจะมีรางวัลคะจากประเทศที่นิไปคะ