หัวข้อ: ล่องเรือสำราญรอบเกาะอังกฤษ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

รอบยิ้มพิมใจ ล่องเรือสำราญรอบเกาะอังกฤษ

สะใภ้อิสานมาพาเที่ยวอีกแล้วคะเดือนที่แล้วได้มีโอกาสไปล่องเรือสำราญ (Ms

Discovery Cruise) แต่เป็นการเดินทางระยะสั้นๆหนึ่งคืนสองวันเท่านั้นสุดคุ้มและประทับ

ใจในการบริการของ ลูกเรือตั่งแต่ก้าวเท้าขึ้นเรือเลยละคะ โรงแรมห้าดาวอย่างไร บนเรือก็

แบบนั้น จากเช็กอินขึ้นเรือก็ขั้นตอนแบบขึ้นเครืองบิน และมีเพิ่มมากกว่าก็ตรงแจกกุญแจ

เคบิน(ห้องพัก) พอก้าวขึ้นสะพานข้ามขึ้นเรือจะมีเจ้าหน้าที่สาวยืนรอให้เรายืนมือรับออกไป

เพื่อรับน้ำยาล้างมือ แบบฆ่าเชื้อโดยที่เราไม่ต้องล้างออกน้ำยาออก น้ำยาจะซึ้มแบบครีม ต่อ

จากนั้นก้าวจากสะพานเข้าตัวเรือ เจ้าหน้าที่จะตรวจ พาสปรอสและแจกบัตร Cruise card)

ที่น่าประทับใจอีกอย่างตรงนี้คือ จะมีเจ้าหน้าที่หนุ่มๆหลายเชื้อชาติ มายืนต้อนรับแขกรอที่

จะยกกระเป่าพาไปที่ห้องพัก ต่อจากนั้นจะอธิบายว่าชั้นไหนมีอะไรบ้างภายในเรือ เรือลำนี้

มีทั่งหมด 9 ชั้นคะ
    ล่องเรือสำราญรอบเกาะอังกฤษ
    ก่อนขึ้นเรือ เจ้าหน้าที่จะขอถ่ายภาพเราก็แอ็กได้ตามชอบคะ

บัตรCruise Caed

เช็กอินก่อนขึ้นเรือคะ

แดดอ่อนนอนชมวิวนิสสหนึ่งคะ

ช่วงอาหารคำ่ ดินเนอร์ชัั้นสี่ กัปตันออกมาดูแลลูกค้า

เพื่อนร่วมล่องเรือสำราญคะอย่าเข้าใจผิดว่าควงหนุ่มที่ไหนไปนะคะ ล่องเรือสำราญรอบเกาะอังกฤษ

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้เก็บภาพมาฝากมากนักเท่าที่ครน ทรปหน้าจะพยามเก็บภาพมามากว่านี้คะ ทริปหน้าเร็วนี้คะ ให้ทายนะคะว่าสะใภ้อิสานจะไปประเทศอะไร บอกใบ้ให้นิดหนึ่งในยุโรปนี้แหละคะ แล้วจะมีรางวัลคะจากประเทศที่นิไปคะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    อยากมีโอกาสไปเที่ยวจักเทือเด้อครับ ผมน่าจะเป็นประสบการณ์ที่ดีอีกอย่างหนึ่ง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เรือสวยสถานที่สวยคนยิ่งสวยครับคุณ สะใภ้อิสาน

Moderators
    บล็อก
    2
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยงามเด้อจ้า นางแบบก็งามอีหลีจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    น่าไปเที่ยวจัง ขอบคุณที่พาเที่ยวจ้า

ส่วนปุ้ยเฝ้าแต่บ้านมูก็บ่มี ไปคนเดียวก็บ่เป็น อยากมีคนพาไปเที่ยว
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เจ้ปุ้ย มายามมิกทางพี้ก่อนบ่จ้า บาดนั้นมิกกะนำเจ้ไปเที่ยวทางพุ้นจ้า ฮ่าๆ ไอเดียดีบ่เจ้

ปล. เห็นบรรยากาศทางเรือพี่นิแล้ว อยากเที่ยวนำทีมแบบสาวๆคือสิม่วนเนาะจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    กู๊ด ไอเดีย ไอเดีย กู๊ดอยุ่แล้ว
    กำลังสะสมวันพักร้อน กับสะสมตังค์ จ้ามิก ครบกำหนดเมื่อไหร่จิประกาศทางเฟชบุ๊คให้ทราบทั่วกัน 5555
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: