หัวข้อ: รักข้ามกำแพง - สังข์ทอง สีใส

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ รักข้ามกำแพง - สังข์ทอง สีใส

มักหลายเพลงนี่ครับ เอามาซู๋พีซู๋น่องพูมักเพลงเก่า

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=hYQ8zDeeQcY&feature
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-07-2013 at 10:07. เหตุผล: แก้ไขลิงค์เพลงครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    รักข้ามกำแพง สังข์ทอง สีใส แต่งเอง สมัยเลาติดคุกครับ

รักข้ามกำแพง - สังข์ทอง สีใส

โดยส่วนตัวแล้วชอบเพลงนี้หลายๆครับตรงท่อนที่ว่า

''โอ้ที่รักจ๋าขนิษฐาคนดี''นี่ล่ะครับมนต์เสน่ห์ของเพลงไทยลูกทุ่งที่มีภาษาไทยสละสลวยฟังแล้วไพเราะมากๆ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ลงเพลงไทยลูกทุ่งเพราะๆมาให้รับฟังครับผม:*-

ผมมักฟังเพลงเก๊าๆครับ บ่ว๋าสิเป็นลูกทุ่งหรือหมอลำทางบ้านเฮา เพลงใหม่กะฟังได้ครับ