หัวข้อ: ขอบคุณสปอนเซอร์

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1

ขอบคุณสปอนเซอร์

วันที่ 21 กรกฎาคม 2556
    มหกรรมงานวิ่ง KING,S CUP พัทยามาราธอน 2556
    โดยเมืองพัทยาร่วมกับการกีฬาแห่งประเทศไทยฯ
    ภาคเอกชนและประชาชนอีกหลากหลายร่วมกันจัดงาน
    การวิ่งเป็นกีฬาที่ได้รับการส่งเสริมและกำลังเป็นที่แพร่หลายในหมู่ประชาชนทั่วไป
    ทุกเพศทุกวัยเพราะเป็นกีฬาที่มีความสะดวกสบายง่ายและประหยัด
    ภายใต้สโลแกนที่ว่า...สุขภาพดีไม่มีขาย มีเงินก็ซื้อไม่ได้ อยากได้ต้องทำเอง...
    จึงทำให้เกิดกิจกรรมเพื่อสุขภาพโดยเฉพาะการวิ่งออกกำลัง มีการรณรงค์ไปทั่วประเทศ
    ผ่านสื่อพร้อมกับการจัดงานวิ่งตามเมืองต่างๆ ที่เป็นแหล่งท่องเที่ยวและสถานที่สำคัญ
    รวมทั้งจัดกิจกรรมเนื่องในวันสำคัญหรือเทศกาลต่างๆก็มักจะมีการจัดอยู่เป็นประจำทุกเดือน
    ทั้งสนามวิ่งในกรุงเทพฯและสนามวิ่งต่างจังหวัด
    กิจกรรมงานวิ่งที่ดีจะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าไม่มีสิ่งต่อไปนี้คือ
    ผู้จัดงาน องศ์กรหน่วยงาน สมาคมชมรม ภาครัฐและเอกชน บริหารจัดการฯประสานงานส่วนต่างๆ
    ผู้ให้การสนับสนุน (สปอนเซอร์) ให้เงินทุนและสิ่งของรางวัล อำนวยความสะดวกในด้านต่างๆ
    นักวิ่ง ซึ่งประกอบไปด้วย นักวิ่งอาชีพ นักวิ่งนักกีฬา นักวิ่งเพื่อสุขภาพ นักวิ่งผู้มีส่วนร่วม แฟนซี
    งานวิ่งจะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง แต่งานวิ่งที่จะถือว่าจัดได้ดีจริงจะต้องเป็นงานที่มี
    นักวิ่งเพื่อสุขภาพ และนักวิ่งผู้มีส่วนร่วม มาเป็นจำนวนมากๆนักวิ่งอาชีพกับนักวิ่งนักกีฬาถือเป็นส่วนประกอบ
    นักวิ่งอาชีพหรือนักวิ่งนักกีฬาเป็นผู้มีความพร้อมอยู่แล้วเพราะมีผู้ให้การสนับสนุนคือสมาคม ชมรมฯ
    แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงกับนักวิ่งเพื่อสุขภาพและนักวิ่งผู้มีส่วนร่วม วิ่งได้ตามโอกาสที่เวลาจะเอื้ออำนวย
    มักจะถูกเรียกขนานนามว่า..นักวิ่งแนวหลัง..หรือนักวิ่งผู้อยู่เบื้องหลัง..เป็นผู้สร้างสีสันและบูรณาการงานวิ่งให้ยั่งยืน
    นักวิ่งประเภทหลังนี้จึงพยายามพัฒนาฝีเท้า เพื่อก้าวพ้นขีดจำกัดของตัวเอง ปีแล้วปีเล่า สนามแล้วสนามเล่า
    นักวิ่งอาชีพที่เป็นแนวหน้าประมาทฝีเท้าไม่ได้เชียว เดี๋ยวหายใจรดต้นคอ(มักจะมีช้างเผือกเกิดในหมู่นักวิ่งประเภทนี้)
    นักวิ่งเพื่อสุขภาพเป็นนักวิ่งแนวหลังซึ่งมีทั้งผู้มีอันจะกิน(นักวิ่งไฮโซ)ลงสนามมาพร้อมกับอุปกรณ์ชุดพ่วงเต็มอัตราแบรนด์เนม
    มาพร้อมกับกรุ๊ปทัวร์หรือส่วนตัว พักโรงแรมหรู จึงไม่น่าเป็นห่วง
    แต่นักวิ่งเพื่อสุขภาพที่เป็นนักวิ่งแนวหลังผู้มีอันติดดิน ทำมาหาเช้ากินค่ำ แต่ด้วยหัวใจรักจึงต้องมาวิ่งเพื่อสุขภาพ
    ...สุขภาพดีไม่มีขาย มีเงินก็ซื้อไม่ได้ อยากได้ต้องทำเอง...
    นี่คือความเสมอภาคและสิ่งที่เท่าเทียมบทสรุปบนขีดจำกัดในศักยภาพของแต่ละคน
    ผมกับเพื่อนเป็นนักวิ่งแนวหลังเพื่อสุขภาพที่มีส่วนร่วมในมหกรรมงานวิ่งครั้งนี้ ได้รับความอนุเคราะห์จากผู้ใหญ่ใจดีจัดที่พักให้ฟรี
    พร้อมกับการต้อนรับด้วยอัธยาศัยไมตรีที่ดีเยี่ยม..คุณครูป้าแดง หรือที่พี่น้องบ้านมหาฯรู้จักกันในนาม ลุนนี ศรีเกษ
    ขอแสดงความคาระวะเพื่อเป็นการขอบคุณอย่างสูง ผ่านข้อเขียนบทความ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    pcalibration
    31-07-2556
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcalibration; 02-08-2013 at 12:31.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    สุขภาพดีทั้งคู่เลยเนาะครับ หน้าตาสดใสมาก

มุมนี้คุ้นๆครับ คือจั๊งผมเคยไปนิละครับ อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    แต่ผุ 40 M 1432 นั่นเป็นตาเอาเด็กดีแท้เน๊าะ(เด็กน้อยทารกเด้อ)ฮิฮิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    น้ำใจดีๆพี่น้องบ้านเฮามีให้กันเสมอ ประทับใจอีกแล้วจ้าที่ได้รับฟังรับทราบเรืองราวดีๆ เอื้ออาทรกันของพี่น้องบ้านเฮา
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    รายงานผลการวิ่งครับ..ด้วยกำลังแรงใจจากสปอนเซอร์ใหญ่ทำให้วิ่งได้ดีเกินคาด
    แม้คืนก่อนวิ่งจะนอนไม่ค่อยหลับ โอเวอร์ออล เข้าที่ 235 จาก 1313
    แยกรุ่นอายุ 40-49 เข้าที่ 73 จาก 320 เวลา 1ชั่วโมง 49 นาที 57 วินาที

ต้องมีสถิตินำเดอจ้า มันจั่งเป็นมืออาชีพ ปีหน้าชวนไทยบ้านมหามาหลายๆเดอจ้า ไผได้เหรียญสิพาฉลองเทิงหอคอยพัทยา อิอิ ส่งเสริมนักวิ่งดีกว่าส่งเสริมนักดื่มจ้า

ดีเจเต็มจ๋า คนละหม่องเดอจ้า คนละชั้นพ้อม อิอิ มายามเดอจ้าสิได้พักห้องนี้ละบาดเนี่ย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    เอ๋าหน้าแตกฮ่าๆๆ ไปอีกแน่นอนครับคุณป้า มื้อนั้นผมไปฟ้าวหลายฮอดกะบ่ได้นอนครับอิอิ
    ย้านงานบ่แล้ว ย้านไปเลาะน้ำนาบ่ทันกะปานนั้นครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนภูหลวง
    สถิติสุดยอดเลยครับ ใช้เวลาพอๆ กับผมแล่น 10.5 กม. เลย ขอยกนิ้วให้ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    ขอบคุณป้าแดงครับที่รายงานผลสั่นแมนผมนี่วิ่งระยะนี่ใช้เวลาวันเดียวเองครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1

เป็นปีที่ 2 กับการมีส่วนร่วมในงานวิ่ง KING'S CUP พัทยามาราธอน 2014
    "กีฬากีฬาเป็นยาวิเศษ"
    "ถ้าคุณเดินได้ คุณก็ต้องวิ่งได้"
    "สุขภาพดีไม่มีขาย มีเงินก็ซื้อไม่ได้ อยากได้ต้องทำเอง"
    "การป้องกันย่อมดีกว่าการรักษา"
    "อโรคยา ปรมา ลาภา=ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ"

เป็นคำกล่าวที่เกี่ยวกับสุขภาพเคยได้ยินได้ฟังกันมาบ่อยมาก
    ปัจจุบัน"เทรนด์วิ่ง"เพื่อสุขภาพกำลังได้รับความนิยมมากขึ้น
    พร้อมกับการรณรงค์ผ่านสื่อในหลายๆประเภท
    ทำให้ผู้คนเริ่มที่จะหันมาเอาใจใส่เรื่องการดูแลสุขภาพ
    โดยรวมเห็นได้จากกิจกรรมงานวิ่งตามสถานที่ต่างๆที่มีผู้จัดงาน
    ไม่ว่าจะวิ่งฟรีหรือต้องจ่ายสตางค์ก็จะมีผู้คนทุกเพศทุกวัย
    ไปร่วมวิ่งกันอย่างมากมายเพิ่มขึ้นอย่างมีนัยยะ
    3ปีที่ได้สัมผัสมุ่งมั่นฝึกซ้อมวิ่งแบบเกาะติดเอาจริงจัง
    จนกระทั่งมีโอกาสไปร่วมลงแข่งขันสนามจริงในหลายๆสถานที่
    ซึ่งก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีเสมอทุกระยะ ทั้งมินิมาราธอน(10.5กิโลเมตร)
    ฮาล์ฟมาราธอน(21.100กิโลเมตร) มาราธอน(42.195กิโลเมตร)
    รู้สึกได้ถึงการซึมซับรับบรรยากาศในการวิ่งกับผู้คนเป็นจำนวนมากมาย
    ทำให้สนุกไม่เบื่อได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้สิ่งต่างๆในสนามวิ่งจริง
    ทุกคนที่มาวิ่งด้วยกันทั้งหมดล้วนแต่มีเหตุผลเป็นของตัวเอง ( RUN FOR A REASON )
    สำหรับนักวิ่งเพื่อสุขภาพ การวิ่งเก่งวิ่งเร็ววิ่งช้าเกิดจากการฝึกซ้อมเป็นความสามารถเฉพาะตัว
    ถ้วยเกียรติยศหรือรางวัลคือผลพลอยได้
    วิ่งเพื่อสุขภาพจึงไม่เน้นไปที่ผลการแข่งขันเหมือนนักวิ่งอาชีพ
    ขอเพียงเป็นผู้ชนะใจตนเอง
    และได้ลงวิ่งในสนามต่อไปอีกนานๆ
    ภายใต้เหตุผลของการวิ่งวันแล้ววันเล่านั้นจะก่อให้เกิดสมรรถนะกับทุกระบบในร่างก่าย
    โดยไม่ต้องพึ่งยาและคุณหมอ
    ปลายทางสุดท้ายของสุขภาพแม้ว่าทุกคนจะหลีกหนีไม่พ้น
    เรื่องของการเกิดแก่เจ็บตายซึ่งเป็นสิ่งที่แน่นอนที่สุดก็ตาม
    แต่สุขะภาวะในปัจจุบันที่มีความเสี่ยงมากมาย
    เป็นผลทำให้คนเราเจ็บป่วยและตายก่อนเวลาอันสมควรโดยไม่ทันรู้ตัวจึงมีมากขึ้น
    การรู้เท่าทันคือการป้องกันดีกว่าการรักษาเป็นไหนๆ
    มาซิครับเรามาเริ่มออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกันทุกคน
    ปล.ข้อเขียนบทความนี้ขอนำเสนอเพื่อเป็นการขอบคุณ ผู้ใหญ่ใจดี ที่เป็นกำลังใจ และให้ที่พักฟรี
    คุณครูป้าแดงหรือ ชื่อที่พี่น้องบ้านมหาดอทคอมเรียกขานกันในนาม "ลุนนี ศรีเกษ"
    ผมและเพื่อนขอแสดงความขอบคุณอย่างสูงยิ่งมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    pcalibration
    1 สิงหาคม 2557
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcalibration; 01-08-2014 at 12:24.