มื่อนี่ 10 ส.ค.56 เป็นมื่อคล้ายวันเกิดครบรอบ 58 ขวบ ของคุณป้าลำซิ่ง ศิลปินบ้านมหา ดอทคอมของพวกเฮา

จำได้ว่าตอนผมจัดรายการใหม่ ๆ คุณป้าลำซิ่งสิโทรมาร้องเพลงหน้าไมค์ทุกมื่อบ่ได้ขาด ระยะหลังมิดจ้อย เพราะว่าเลายากหลานหลายกะเลยบ่ได้โทรมา จั่งใด๋ก็ตามยังคิดฮอดคิดเถิงคุณป้าเสมอครับ

ในนามสมาชิกบ้านมหาดอทคอมทั้งเก่าและใหม่ ขออ้างเอาอำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก ได้โปรดดลบันดาลประทานพรให้คุณป้าลำซิ่ง จงมีแต่ความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากทุกข์โศกโรคภัยทั้งหลายทั้งปวง สุขกาย สุขใจ คิดหวังสิ่งใด๋ขอให้จงพลันสำเร็จ จงพลันสำเร็จ จงพลันสำเร็จ เงินทองไหลมาเทมาเด้อครับผม แฮปปี้เบิร์ดเดย์ครับผม

มาเด้อมาร่วมอวยพรวันเกิด ป้าลำซิ่ง ครับผม

(ไปลักจกเอาภาพจากอ้ายหนุ่มน้อย เมืองอุบล ขอบพระคุณอย่างหองเด้อครับ)