หัวข้อ: ชีวิตที่ต้องสู้ต่อไป...ไม่ย่อท้อ

Moderators
    บล็อก
    2

ชีวิตที่ต้องสู้ต่อไป...ไม่ย่อท้อ

นักศึกษาแพทย์ไทยจงสู้ต่อไป...ไม่ย่อท้อ

สวัสดีจ้าธุจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

เอื้อยบ่ได้ลงกระทู้มานานพอสมควร ย่อนภาระกิจหลายน้อจ้า ต้องเดินทางไปมาระหว่างที่พักของเอื้อยกับของน้องพิม ตอนนี้ก็ยังบ่เรียบร้อยดี เพราะเฟอร์นิเจอร์ที่จำเป็นยังบ่ครบ ขาดโต๊ะทำงานกับชั้นวางของ แบบว่าน้องพิมเลือกแบบเองทุกอย่าง ถ่าซื้อสินค้าตอนลดราคา เป็นการประหยัดค่าใช้จ่ายเพราะเราไม่ใช่คนร่ำรวยน้อจ้า

เตียงกับโซฟาของน้องพิมจ้า
    ชีวิตที่ต้องสู้ต่อไป...ไม่ย่อท้อ

น้องพิมเปิดเทอมแล้วเมื่อวันที่ 16 สิงหาคม
    พ่อแม่ซื้อรถมือสองให่ขับจ้า ลุงซอยซ่อมและดูแลให้ทุกอย่าง รถเบนซ์ปี 1995 สีแชมเปญ
    ส่วนรถของเอื้อย รถเบนซ์ปี 1997 สีขาว
    ซื้อรถมือสองก็ดีตรงที่บ่เป็นหนี้ ซื้อเงินสดตามกำลังทรัพย์ที่พอเพียงน้อจ้า ปีหน้าเดือนเมษายนอ้ายสิเกษียณกลับไปอยู่กับแม่ เพินฝากให่หมู่ที่ทำงานดูแลรถให่น้องกับหลานแทนเพินจ้า
    รถเบนซ์มือสองที่เมืองไทยปี 1995 ราคาขายประมาณคันละสี่แสนกว่าบาทจ้า โชคดีหมู่อ้ายที่ทำงานขายต่อให่ในราคาแสนกว่าบาท ซ่อมอีกนิดหน่อยเพราะรถอยู่ในสภาพดีอยู่ ก็ขับไปได้อีกเป็นสิบปีจ้า
    รถของน้องพิมจ้า

น้องพิมร่วมวิ่งHalf Marathon ระยะทาง 13 ไมล์ ( 20.9 กิโลเมตร) ได้เหรียญมาฝากพ่อแม่จ้า
    เป็นกำลังใจสำหรับการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพที่แข็งแรง พ่อแม่ดีใจที่ลูกสนใจและรักษาสุขภาพอยู่ตลอด

น้องพิมกับหมู่จ้า

เมื่อมีชีวิต ทุกคนมีสิทธิ์จะฝันน้อจ้า ขอให้สู้โดยไม่ย่อท้อเพื่่อสร้างฝันให้เป็นจริง ฝันของน้องพิมคือการได้เป็นแพทย์ในชนบทอีสานของเฮาจ้า

ขอบคุณเครดิตภาพ4ภาพจากface book
    ขอบคุณเวบบ้านมหา
    ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านเด้อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 18-08-2013 at 16:52. เหตุผล: เพิ่มภาพและคำจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว สุดยอดครับเอื้อย แต่ก่อนผมก็เป็นนักวิ่งระยะสั้น และมินิมาราธอนครับ ตอนนี้แค่เดินขึ้นบันไดก็ลำบากแล้วครับ ย่อนว่าอยากลองวิ่งขึ้นตึกครับ หัวเข่าเลยเสีย

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สุดยอดเลยจ้าพี่พวง รถเบ้นซ์ก็น่าขับ คนเอเชียเฮาชอบรถเบ้นซ์เนาะพี่ แคลิฟอร์เนีย
    คนลาว คนเวียดนาม จีน ขับแต่เบ้นซ์ แต่ฉันบ่เห็นฝรั่งขับเลยคะ เพิ่นคือบ่มักเบ้นซ์
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

น้องพล พระยาแล ): น้องพิมสิไปแลนออกกำลังกายทุกมื้อจ้า แต่เอื้อยก็บ่ไหวดอกจ้า
    ให่ยางออกกำลังยังง่ายกว่าจ้า ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันน้อจ้า

น้องปุ้ย :) เอื้อยคึดว่าฝรั่งบ่คอยนิยมเพราะราคาสูงกับอะไหล่แพงเวลาซ่อมน้อจ้า
    แต่ความทนทาน รูปทรง ถูกใจเอื้อยอยู่จ้า ได้แต่ใช้มือสองตามฐานะดอกจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 19-08-2013 at 07:36. เหตุผล: แก้คำผิดค่ะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    อยากได้แบบมีปีกแมะพี่พวง ทำงานอีก20ปีซื้อได้ไหมนิ

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝรั่งทางอเมริกาส่วนนึงชาตินิยมค่ะ จะใช้รถที่ผลิตในอเมริการถทีีสูสีกับเบนซ์คือ Lincoln กับ Cadillac ซึ่งทั้งสองแบรนด์ บ่มีขายในเมืองไทย อาาจะทำให้คนบ้านเฮาเลยบ่นิยมเนาะค่ะ
    LET IT BE...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    แม่นยุครับ ชีวิตต้องสู้ต่อไปต้องเดินไปข้างหน้าตราบที่เรายังมีลมหายใจ และมีกำลัง ดีใจนำเอื้อยนำครับที่มีลูกสาวที่มีความกตัญญูแล้วกะยังเก่งอีก....ขอเป็นกำลังใจให้ครับขอให้สำเร็จดดยเร็วแล้วกลับมาพัฒนาบ้านเฮาต่อไปครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

น้องปุ้ย :) รถรุ่นนี้ทันสมัยอีหลีน้อจ้า เอื้อยคือสิบ่มีความสามารถดอกจ้า

น้องหน่อย :) ซื้อรถตามใจผู้ขับ ลางเนื้อชอบลางยาน้อจ้า

น้องSUNY:) ขอบคุณหลายๆสำหรับกำลังใจเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    แบบอย่างการต่อสู้ของครอบครัวเลือดอีสานเนาะครับ...

น้องพิม อีกบ่กี่เดือนกะจบแล้ว สู้อีกนิดครับเอื้อย เป็นกำลังใจให้ครับ...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ " แคน ชัยภูมิ "
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ....ครับเอี้อย ขอให้ฝันของน้องพิมเป็นจริงสมความตั้งใจในเร็ววัน....เผื่อสิได้กลับมาพัฒนาและช่วยพี่น้องทางอิสานบ้านเฮ้า....:*-