หัวข้อ: ความประทับใจที่พ่อผมได้ลงหนังสือ คู่สร้างคู่สม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เยี่ยมมาก ความประทับใจที่พ่อผมได้ลงหนังสือ คู่สร้างคู่สม

สวัสดีครับพี่น้องชาวบ้านมหาทุกท่าน มื้อนี้ผมมีเรื่องราวความประทับใจอีกแล้วครับ
    เดิมทีผมเป็นอีกคนหนึ่งที่รักและศรัทธาต่อเว็บบ้านมหาและบ่าวคนเดิมครับ
    มีหยังผมก็มักจะมาเขียนเล่าเรื่องราวต่างๆไว้อ่าน หรือเพื่อบอกถึงความประทับใจในเรื่องนั้นๆครับ
    มื้อนี้ก็เช่นกันครับผมจะมาเขียนเล่าเรื่องราวความประทับใจที่ผมได้รับมาเมื่อไม่นานมานี้ครับ

เรื่องแรก
    เช้าวันหนึ่งเวลา 06:02น. เสียงโทรศัพท์(โนเกีย3310)ผมดังขึ้นผมจึงหยิบโทรศัพท์มาดูว่าใครโทรมาแต่เช้า
    หน้าจอแสดงเบอร์โทรแต่ไม่ปรากฎชื่อเพราะว่าไม่มีบันทึกชื่อในสมุดโทรศัพท์
    ในใจผมก็ไม่ค่อยอยากจะรับเพราะอาจจะเป็นเจ้าหนี้โทรมาทวงเงิน(หนี้เยอะ อิอิ) แต่ก็กดรับจนได้ครับ
    เพราะว่าเป็นหนี้เราต้องจ่าย อิอิ เพราะยืมก็คือยืม

ผม :สวัสดีครับ
    คู่สนทนา : สวัสดีครับ คุณ...สุนิตใชมั๊ยครับ
    ผม : ผมสุนิต (พร้อมบอกนามสกุลด้วย) ...ครับ
    คู่สนทนา : ผมดำรง พุฒตาล โทรจากหนังสือคู่สร้างคู่สมครับ
    คือทางเราอยากจะให้คุณเขียนเพิ่มเนื่อหาถวิลหาอดีตมาอีกสักสิบบรรทัดแล้วรีบส่งเข้ามา เราจะได้ตีพิมพ์ลงหนังสือให้ครับ
    ........คุยกันประมาณยี่สิบนาทีครับ สรุปคือผมยังไม่ได้ส่งสิบบรรทัดเข้าไปอีกเลยครับ
    แต่ผมได้ส่งเรื่องอื่นเข้าไปหลังจากวันนั้นสองเดือนครับ เรื่องที่ผมส่งเข้าไปนั้นมีเกี่ยวกับพ่อเป็นฮีโร่ตลอดครับ

เรื่องที่ 2
    พ่อผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่านหนังสือมาก หนังสือพิมพ์รายปักษ์ รายวัน รายสัปดาห์ที่ลูกๆหลานๆซื้อมาอ่าน
    ทุกๆเล่มพ่อผมก็จะต้องได้อ่านครับ แต่มีหนังสืออยู่เล่มหนึ่งที่พ่อจะโปรดที่สุดก็คือ "คู่สร้างคู่สม" (ภรรยาผมชอบอ่านผมจึงนำไปฝากพ่อจนพ่อรู้จักหนังสือเล่มนี้)
    ตอนแรกผมกะบ่ได้คิดอิหยังที่เห็นพ่อชอบอ่านคู่สร้างคู่สม แต่หลังๆเห็นพ่อชอบเว้าถึงเรื่องราวที่ลงในหนังสือคู่สร้างคู่สมเรื่อยๆครับ
    ผมเลยคิดว่าอยากให้พ่อเห็นเรื่องของพ่อลงในหนังสือเล่มโปรดนี้บ้างสักครั้ง ผมจึงเขียนเรื่องของพ่อส่งไปบ้างเผื่อจะได้ลงบ้างครับ
    ทุกสิ่งทุกอย่างผมไม่เคยบอกให้พ่อทราบมาก่อนล่วงหน้าครับ จนวันหนึ่งเรื่องที่ผมเขียนเกี่ยวกับพ่อก็ได้ลงในหนังสือ "คู่สร้างคู่สม" ฉบับวันศุกร์ ที่ 16 สิงหาคม 2556
    พอพ่อผมได้อ่านก็แปลกใจมากที่มีรูปพ่อลงในหนังสือเล่มโปรดของท่าน พ่อผมทั้งดีใจตื่นเต้นและมีความสุขมาก
    ผมก็มีความสุขครับที่ได้ยินพ่อเล่าความรู้สึกให้ผมฟัง จริงๆแล้วในหนังสือก็ไม่ได้มีอะไรมากสำหรับผู้อ่าน
    แต่สำหรับผมมันยิ่งใหญ่มากครับ ผมมีความสุขมากครับจึงเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อความทรงจำดีๆในครั้งนี้ไว้ตลอดกาล

รูปพ่อ

ความประทับใจที่พ่อผมได้ลงหนังสือ คู่สร้างคู่สม

ปกเล่ม
    ความประทับใจที่พ่อผมได้ลงหนังสือ คู่สร้างคู่สม

เนื้อหาในเล่มนี้

ขอบคุณพ่อครับที่ให้ทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิต
    ขอขอบคุณคุณดำรง พุฒตาลแห่งหนังสือคู่สร้างคู่สม
    ขอขอบคุณบ่าวคนเดิมแห่งเว็บบ้านมหา.com
    ขอขอบคุณพี่น้องบ้านมหาทุกท่านครับ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    น่ารักแท้ๆเลย ดีใจกับคุณพ่อของหลานนำเด้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ...อ่านแล้วกะพลอยมีความสุขไปนำจ้า..
    (ได้ค่าตอบแทนหลายบ่ สิได้ส่งไปลองเบิ่ง อิอิ)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ว้าววว....พี่ปุ้ยได้อ่านบันทึกของน้องแล้วก็ประทับใจไปนำจ้าน้อง มีเซอร์ไพร์พ่อด้วย
    น่ารักจริงๆ แต่ก่อนพี่ปุ้ยก็ซื้อมาอ่านประจำเลยออกเดือนละสองครั้งม๊าง จำไม่ได้แล้ว
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ฮ่วยสิบ่อได้ไปหาซื้อมาอ่านซะบ้อบาดนี่อิอิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฮ่วย ซื้อ สคสค มาพอดีเลย บ่ได้ซื้อดนหลายจนบ่รุ้ว่า ขึ้นเล่มละ 30บาทแล้ว (อิแม่ไก่น้อยกะมักอ่าน) คือพอดีคักแทะ สิได้หาอ่านพอดีหละจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    ขอยกนิ่วให่เลยครับ (บ่แม๋นโรคนิ่วเด๊อ) เฮ็ดให่ผมเทิงยิ่มเทิงภูมิใจไปนำเฮ๊ว๋าแล่วไปหาซื่อมาอ๊านก๊อนนา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อ่านแล้วกะตื่นเต้นนำ เฒ่าพ่อคงสิตื่นเต้นกว่าพวกเฮาหลายเท่าเนาะ ต่ออายุไปอีหลาย..

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ดีใจนำบ่าวเต็มนำครับ ที่สามารถร้อยเรียงความประทับใจที่มีต่อพ่อเป็นตัวหนังสือ จนสามารถได้ตีพิมพ์ในหนังสือคู่สร้างคู่สม ซึ่งเป็นนิตยสารรายสัปดาห์ที่มีคนนิยมอ่านอันดับต้นๆของเมืองไทย แล้วก็ดีใจนำพ่อนำครับมีลูกชายที่มีความกตัญญูหลาย ซึ่งเรื่องราวที่ได้รับการตีพิมพ์อาจเป็นแบบอย่างให้บางครอบครัวสามารถนำไปปรับใช้ในการสอนลูกสอนหลานได้ต่อไป.......ขอยกนิ้วให้บ่าวเต็มครับ สำหรับลูกชายคนเก่ง

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    ซื้อมาเก็บไว้แล้วค่ะ ลองส่งไดอารี่ไปเบิ่งจักเรื่องกะน้า อิอิ เทื่อวาสนาได้ตีพิมพ์คืออ้าย กรี๊ดดดด

Tags for this Thread