หัวข้อ: มีเรื่องถาม-ขอปรึกษา พี่น้องค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14

มีเรื่องถาม-ขอปรึกษา พี่น้องค่ะ

.....นาย ก.บอกขายรถ
    .....นาย ข. หาคนมาซื้อใด้ ซื้อขายกันเรียบร้อยแล้ว
    .....นาย ก.ต้องให้ค่านายหน้า นาย ข. บ่ค่ะ

ทั้งนี้ นาย ก.บ่ได้บอก หรือ ตกลง กับนาย ข. กันไว้ล่วงหน้า ว่าสิให้ค่านายหน้า หรือหยังค่ะ นาย ข.เข้ามาถามเองว่า ขายจริงหรือ เดี๋ยวจะหาคนมาซื้อให้ ค่ะ ( รถจอดไว้บ้านกะของ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไผ่หวาน; 19-08-2013 at 12:12. เหตุผล: เพิ่มคำ พิมพ์ตกค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    ผมขอตอบตามที่ผมได้เคยอยู่เต๊นรถมานะครับ การซื้อขายรถมันมีนะครับ ผมขอยกกรณีที่ผมเจอคือผมหารถมาขายที่เต้นรถได้ผมก็จะได้ค่านายหน้าจากเต้นขายรถ 3000 บาทส่วนอีกทางนึงผมก้ได้จากเจ้าของรถ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตกลงกับเจ้าของรถครับ ส่วนในกรณีของเอื้อย ไผ่หวาน คนที่พามาซื้อเค้าคงรู้จักในเรื่องการซื้อขายรถนะครับว่ามันต้องมีค่านายหน้าแน่นอนอยู่แล้ว ถึงแม้ไม่ได้ซื้อขายผ่านเต้นรถก็ตามเจ้าของรถก็สมควรให้ครับ ส่วนจะให้เท่าไหร่นั้นก็แล้วแต่จะตกลงกันครับ ป.ล เจ้าของรถไม่ให้ก็ไม่ผิดครับ แต่ก็น่าจะให้นะครับเป็นสินน้ำใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวมือสอง วัดไทร; 19-08-2013 at 12:01.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ขอบคุณบ่าวมือสอง วัดไทร หลาย ๆ จ้า สำหรับคำแนะนำ ถ้าบ่ให้กะคือสิมองหน้ากันบ่ติดเนาะ บ้านใกล้กันค่ะ..

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    นั่นล่ะครับ สิมองหน่ากันบ๊อติดหั่นแหลว

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ไห่ หรือบ่อ ต้องตกลงกันไว้ก่อนละครับ
    ถ่าบ่อตกลงกะบ่อต้องไห่ ถ้าเขาขอกะแล้วแต่สิไห่ จักเมาหนึ่งกะได้ดอก(เลากินหลายบ่อละ)555

ผมพาหมู่ไปขาย พาไปซื้อ บ่อเคยได้จักเทื่อ แถมซื้อไห่เขากินอีกต่างหาก(ยามจ่ายเงินมักจกช้า) ได้รถบ่อดีมันกะด่าอีกมีแต่เสียกับเสีย 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ลองเอาให้ขะเจ้าเบิ่งจร้า ขะเจ้าสิรับบ่รับกะแล้วแต่ขะเจ้าจร้า

จะได้รู้ใจคนคือกัน ว่าเขาต้องการชอยให้อิหลีแบบจริงหรือบ่จร้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ศร ภูตะวัน
    เด่ ไปสะก่อน ครับ
    บ่ให้กะบ่ผิด ครับแต่มันสิอึดอัดเฮานี่ละ

บล็อก
    14
    ย้อนวามันอึดอัด บ่เป็นตาอยู่นี่หละจ้า กะเลยได้ตั้งกระูทู้ขึ้นมา พอส่วงจักน่อยแล้วหละ
    เอ๋..กะเว้าถืกใจเอื้อยยุ บ่ได้เจรจาตกลงกันก่อนเลยหละ
    ลาวดีน้อย... เพิ่นรู้จักกับนายทุนเต้นท์รถ บ่แมนซอยเฮาดอกหล่า ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    สงสัยสิมีหลายคันที่จอดบ่พอเนาะ..หือจั่งได๋
    หรือถอยคันใหม่เลยสิขายคันเก่า..
    เงินของเฮามันสิมีเขาคืองัวป่า ไม่มีข้อตกลง ไม่มีกฎเกณฑ์ ไม่ต้องซีเรียส

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ถ้าเว้าถึง หลักเกณฑ์หรือข้อตกลง บ่จ่ายกะได้กรณีบ่ได้ตกลงกันล่วงหน้า แต่ ถ้า มองถึงสินน้ำใจ กะ จ่ายเล็กๆน้อยๆ ไปตามสมควร ถ้า เห็นว่าควรจ่ายกะจ่ายไปจ้าเอื้อย ถ้าคนกันเอง