หัวข้อ: เพราะหลอดดูดอันเดียวแท้ ๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย เพราะหลอดดูดอันเดียวแท้ ๆ

การเตรียมการเดินทางไปราชการ นอกจากเบื้องหลังการถ่ายทำ เริ่มตั้งแต่การประสานงาน การจัดทำเอกสาร กำหนดการ ยานพาหนะ จำนวนคน โรงแรมที่พัก จำนวนห้องที่เข้าพัก ฯลฯ แล้ว

การดูแลเรื่องอาหารการกินบนรถก็สำคัญ บางทีเวลากระชั้นชิดถ้าขืนแวะรับประทานอาหารเช้าก็ไม่ทันตามกำหนดการที่เซ็ตไว้ทำให้เสียเวลา ก็จะต้องเตรียมการไว้ตั้งแต่เนิ่น ๆ จะเป็นอาหารกล่อง ขนม หรือข้าวเหนียวหมูปิ้ง

แน่นอนที่สุดเมื่อมีอาหารก็อย่าลืมน้ำดื่มต้องให้เพียงพอตลอดการเดินทาง บางทีผมก็หลง ๆ ลืม ๆ เพราะคน ๆ เดียวทำพร้อมกันหลาย ๆ อย่างก็คงจะเป็นซูปเปอร์แมน

คณะผู้เดินทางบางส่วนพร้อมอยู่บนรถ รอเพียงท่านผู้อาวุโสสูงสุดเท่านั้นที่ยังเดินทางมาไม่ถึง ผมแจกอาหารและน้ำดื่ม ไม่มีใครถามหาหลอดดูดสักคน เพราะส่วนมากก็จะยกกระดกดื่ม อีกอย่างด้วยความรีบเร่ง ผมลืมหลอดดูดน้ำด้วยแหละ

"เฮ้ย...คนอื่นไม่ว่าแต่ท่านผู้อาวุโสต้องมีหลอดดูด จะให้ท่านยกกระดกได้ไง ไปหาหลอดดูดมาเร็ว ๆ ท่านจะเดินทางมาถึงแล้ว"

ผมวิ่งลงจากรถ วิ่งขึ้นที่ทำงาน ค้นตามตู้เย็นก็ไม่เห็นมีหลอดดูดเหลือสักหลอด นาทีสุดท้ายของชีวิต ผมเหลือบไปเห็นที่ที่หลอดน่าจะอยู่แล้ว โอ้...เหมือนเทวดามาโปรด ผมรีบวิ่งกลับไปที่รถ ท่านผู้อาวุโสขึ้นไปนั่งบนรถด้านหลังคนขับพอดี

ผมยกมือไหว้และก้มตัวเดินไปด้านหลังรถอย่างมีมารยาท ท่านทั้งหลายถามผมด้วยความเป็นห่วง "ได้หรือเปล่าหลอด" ...... "ได้ครับ" ผมตอบเสียงดังฟังชัด เหงื่อไหลไคลย้อย พร้อมกับหยิบเอาขวดน้ำด้านหลังรถและหลอดมาส่งให้ท่านอาวุโส ท่านรับไว้พร้อมกับกล่าวขอบใจ

รถวิ่งไปได้สักระยะท่านผู้อาวุโสดูดน้ำไปหลายอึก เหลือน้ำอยู่ประมาณครึ่งขวด ผมรู้สึกสบายใจที่ภารกิจตามหาหลอดสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี

ผมคงไม่บอกนะว่าผมเอาหลอดมาจากที่ใด ? จำได้ว่าเมื่อวานก่อนเลิกงาน ที่ทำงานเขาเลี้ยงกาแฟเย็น จุ๊ ๆ ๆ อย่าพูดดังไป ไหน ๆ เรื่องมันก็ผ่านมาแล้ว ฮ่า ๆ ๆ เพราะหลอดดูดอันเดียวแท้ ๆ

เพราะหลอดดูดอันเดียวแท้ ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 23-08-2013 at 06:43.

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    หื่อคือให้จินตนาการหลายแท้น้อบาดนิ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    คือสิล้างจักหน่อยอยู่หล่ะเนาะอ้าย 55

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เขย ตระการ

พบปะพูดคุย

...สุดยอดไหวพริบเลยครับ ถือวาผลงานสำเร็จลุล่วง
    ช่วงนี้คือสิเป็นตาม่วนและตื่นเต้นตลอดเลยเนาะครับอ้าย 555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    หั่นว๋าบ๊อมีหลอดดูดยู๋ในรถ อ้ายพล สิเฮ็ดแน๋วได๋น๋อครับ อย่าบอกเด๊อว๋าสิไซ่สายยางดูดน้ำมันรถ อิอิ (ล่อเล่นเด๊ออ้าย)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ฮ่าาาาาาาาาาาา ย่านเจ้านายขะเจ้าขังลืมเด้ออ้ายถ่าเพิ่นสังเกตุรสชาติเครื่องดื่มเปลี่ยนไป๋

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    บอกเพิ่นโลดครับ หลอดใหม่ยุยังบ่ตกดิน 5555

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    เกือบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หาบ่ได้น้ออ้าย อิอิ
    :,1-:,1-:,1-:,1-

Tags for this Thread