หัวข้อ: ขอบคุณที่ยังรักกัน...

กระพริบตา ขอบคุณที่ยังรักกัน...

วันเกิดที่ผ่านมาขอขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งคำอวยไปให้จ้า
    ที่มาขอบคุณช้าเพราะว่าร้องเพลงยังบ่สำเร็จจ้า อิอิ
    มื้อนี้ร้องจบแล้วก็เลยเอาเพลงมาแทนคำขอบคุณจ้า

ขอบคุณที่ยังรักกัน

แม้นเนินนานวันไม่ลืม

ขอจดจำกำลังใจทุกค่ำคืน

ไม่ขอลืมจะเก็บที่ใจเอย

ขอบคุณที่ยังรักกัน...

[MUSIC]http://files.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=2909157&stc=1&d=1381511521[/MUSIC]

เพลง : ขอบคุณที่ยังรักกัน

ศิลปิน : หลวงไก่

อยากขอบคุณอีกสักครั้ง ที่เธอยังไม่ทอดทิ้งกัน
    ที่เธอนั้นยืนข้างฉัน ในวันที่ไม่มีใคร
    ในวันที่ฉันล้มลง ในวันที่ฉันร้องไห้
    วันที่ต้องเหงาเดียวดาย เธออยู่ข้างกายเสมอ

ขอบคุณฟ้าและสวรรค์ ที่ให้เราได้มารักกัน
    แต่งเติมชีวิตของฉัน เติมฝันให้เต็มหัวใจ
    ขอบคุณที่เธอรักกัน ขอบคุณที่เธอมั่นใจ
    ด้วยศักดิ์ศรีของลูกผู้ชายให้เธอมั่นใจได้เลย

ผู้ชายคนนี้สัญญา จะเก็บรักษาใจเธอ
    จะรักให้สมที่เธอ มอบใจของเธอให้ฉัน
    จะดูแลรักตัวเธอ ให้เท่าที่เธอรักฉัน

ตราบใดที่เธอรักกัน คำมั่นคือฉันรักเธอ

ดนตรี

อยากขอบคุณอีกพันครั้ง ฉันว่ามันคงยังน้อยไป
    ในตอนนี้ไม่มีคำใด จะอธิบายใจฉัน
    ตอนนี้พูดได้คำเดียว ขอบคุณที่เธอรักกัน
    แต่นี้และทุก ทุกวัน ฉันจะรักเธอคนเดียว

ผู้ชายคนนี้สัญญา จะเก็บรักษาใจเธอ
    จะรักให้สมที่เธอ มอบใจของเธอให้ฉัน
    จะดูแลรักตัวเธอ ให้เท่าที่เธอรักฉัน

ตราบใดที่เธอรักกัน คำมั่นคือฉันรักเธอ

ดนตรี

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอบคุณที่ยังรักกัน :b-b

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เพลง "ขอบคุณที่ยังรักกัน" ทำให้นึกถึงคู่รักบ้านมหาคู่แรก ที่ขอเพลงนี้ให้กันครับ

Tags for this Thread