หัวข้อ: ป้อนข้าวแม่

Moderators
    บล็อก
    2
    ไหว้ธาตุพ่อลูกหลานกลับบ้านหา
    ส่งวิญญาสู่ปรายภพสงบขวัญ
    พระคุณพ่อมากล้นพ้นชีวัน
    ตอบแทนท่านสู่สวรรค์นิรันดร

Moderators
    บล็อก
    2

กราบแทบเท้าแม่จ๋าลูกลาจาก
    จำใจพรากจากแม่มิแปรผัน
    ส่งหลานเรียนแพทย์หนอขอพรกัน
    สำเร็จพลันคืนบ้านอีสานเฮา

ไม่เคยลืมถิ่นเกิดประเสริฐสุข
    แม้ล้มลุกยิ้มสู้อยู่ไม่เหงา
    เลือดอีสานไม่ท้อขอเพียงเรา
    มีธรรมเฝ้าดวงใจใฝ่ทำดี

พบศาลาพักใจในบ้านมหา
    ชุบชีวาสุขสมภิรมย์ศรี
    มิตรสหายกำลังใจให้มากมี
    ดวงฤดีอบอุ่นการุณย์กัน

ขอบคุณธุจ้าบ้านมหาที่ให้โอกาสนำเสนอ
    ขอบคุณธุจ้าผู้อ่านผู้ชมทุกกำลังใจเด้อจ้า
    :*-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะแยงนา
    บล็อก
    2
    กัลยาณมิตรมีได้ในทุกที่ค่ะพี่ ขอบคุณบ้านมหาที่พาให้เจอกัลยาณมิตรเนาะค่ะ
    ภาพสวยทุกภาพเลยค่ะพี่พวงพะยอม ปลื้มใจแทนค่ะที่มีลูกสาวที่น่ารักมีจิตใจที่ดีงาม
    ละกะถึงแม้สิอยู่ในสังคมที่เจริญด้วยวัตถุแต่กะบ่ลืมวัฒนธรรมไทย เอาภาพที่มีความหมายแบบนี้มาสู่เบิ่งอีกแนเด้อจ้าพี่ ^_^

Moderators
    บล็อก
    2
    ขอบคุณหลายๆเด้อจ้าน้องกะแยงนาผู้อ่อนโยน
    คนจะงามงามน้ำใจใช่ใบหน้า..............แม้สิบ่เคยเห็นหน้าแต่
    พี่รับรู้ได้ถึงน้ำใจไมตรีที่มีให้กันน้อจ้า แค่เฮาเปิดใจอันบริสุทธิ์ ใสเย็นให้กัน
    สายสัมพันธ์ย่อมงดงามเสมอ....ขอบคุณบ้านมหาเด้อจ้า.....
    งานเขียนของพี่สิไร้จินตนาการ เขียนไปตามชีวิตจริงของเจ้าของน้อจ้า
    ได้เข้าครัวกับเข้าวัดทำบุญก็มีความสุขหลังเมือยจากงานประจำน้อจ้า

Tags for this Thread