หัวข้อ: รอบรั้วบ้านมหา ฉบับที่ 3

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ รอบรั้วบ้านมหา ฉบับที่ 3

@@ รอบรั้วบ้านมหา ฉบับนี้ทิ้งช่วงมายาวนาน เนื่องจากว่าบรรณาธิการวารสารบ้านมหาดอทคอม เดินสายไปราชการ และงานรัดตัวจึงไม่ได้มาอัพเดทข่าวคราวภายในเว็บบ้านมหาดอทคอม

@@ หนูมาแล้ว....."น้องน้ำ" หลังจากที่หลายคนถามหาก่อนหน้านี้ เนื่องจากว่ามองไปทางไหนอาการน่าเป็นห่วง ถัดมาไม่นานพายุเข้าหลายพื้นที่จมอยู่ใต้บาดาล ...ฮ่วย...น้ำท่วมเขาว่าดีกว่าฝนแล้ง พี่ว่าน้ำแห้งให้ฝนแล้งซะยังดีกว่า....ได้ยินข่าวว่าจะมีระลอกใหม่มาซ้ำเติมอีก....ออย....ยังไงก็ตามปีนี้ท่วมน้อยกว่าปีก่อน....เอาอยู่ ๆ รอบรั้วบ้านมหา ฉบับที่ 3

ว้าว....กรี๊ดดด .... ขอแสดงความยินดีกับคู่รักบ้านมหา น้องกุ้งสาวขอนแก่น - น้องโชค (นักรบหัวใจ), น้องอี๊ท (สาวบ้านแต้) และน้องต้าร์ (ฮัก ณ ทุ่งใหญ่) กับทายาทตัวน้อย หน้าตาน่ารักน่าชัง ขอให้เลี้ยงง่าย โตวัย เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่เด้อครับ .....แฮ่ม...น้องก้อง กับ น้องข้าวสวย...อาจจะได้เป็นคู่รักบ้านมหาคู่ต่อไปในอนาคต...อิอิ...กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด รอบรั้วบ้านมหา ฉบับที่ 3

@@ "นักวิ่งปอดเหล็ก" พีคาลิเบรชั่น และคนภูหลวง สมาชิกบ้านมหาดอทคอม กำลังฟิตซ้อมอย่างหนัก วิ่งฝ่าลำน้ำ วิ่งขึ้นเขา วิ่งตามคันนา เพื่อร่วมงานวิ่งกรุงเทพมาราธอน ที่จะมีขึ้นในปลายปีนี้ โดยพีคาลิเบรชั่น (อ้ายพี) จะวิ่งระยะ 42 กิโลเมตร ส่วนคนภูหลวงจะวิ่งในระยะ 21 กิโลเมตร โดยมี "อ้ายพจน์" เป็นคนผายปอด โอ๊ะ...คอยเป็นพี่เลี้ยง ...5555

@@ ขอต้อนรับการกลับมาเยี่ยมบ้านเกิดของ "สาวเมืองเบียร์" (น้องตุ๊ก) แฟนเพลงในห้องกล่องเพลง วันก่อนไปร่วมรับประทานอาหารกับสมาชิกบ้านมหาดอทคอม กลุ่มปั้มฮ่าง โดยมี "จ่าปั้ม" เป็นตัวแทนมอบช่อดอกไม้ต้อนรับ....การมาครั้งนี้มาเพื่อพบกับ "วีระบุรุษสุดที่รัก" ก็ขอให้ "เจ้ใหญ่" มีความสุข สดชื่น สมหวัง และครองรักกันให้ยาวนานเด้อครับ ...เอ้า กรี๊ดดดด

@@ เอ้า...กรี๊ดดด กันต่อ... ขอต้อนรับการกลับมาของนักเขียนอิสระ "น้องบี" (สาวชัยภูมิลูกพ่อขุน) กับการกลับมาอีกครั้ง หลังจากที่หายไปนาน เนื่องจากอาการป่วย ตอนนี้เธอหายแล้ว และกลับมาทำในสิ่งที่เธอชอบคืองานเขียนที่เธอรัก หาอ่านที่ไหนไม่ได้ ต้องที่นี่ที่เดียว อย่าลืมไปให้กำลังใจเธอครับ ....กรี๊ดดด

@@ ขอบคุณดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอมขอบคุณไปยัง ดีเจต่วง, ดีเจหนุ่มหล่ม, ดีเจบ่าวเอส, ดีเจแฟนฉัน และดีเจบ่าวดุลย์ อุดร....ที่ร่วมด้วยช่วยกันเข้ามาเสริมทัพในช่วงที่ดีเจในผังรายการติดธุระ...ขอบคุณครับ

@@ ดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นของการเป็นดีเจมืออาชีพ มีหลายคนที่ผันตัวเองไปเป็นดีเจสถานีวิทยุ และมีแฟนเพลงในห้องกล่องเพลงบ้านมหาดอทคอมหลายคนที่เป็นดีเจระดับมืออาชีพ และได้ยินข่าวว่าได้นำลิ้งค์เว็บบ้านมหาดอทคอมไปเปิดก็หลายสถานี ขอบคุณสำหรับการติดตามครับผม

@@ ได้ยินข่าวแว่ว ๆ ว่าห้องกล่องเพลงบ้านมหาดอทคอม จะหยุดการกระจายเสียงภายในสิ้นเดือน ก.ย.56 นี้ เรื่องนี้มีแฟนเพลงสอบถามมาเยอะมาก จะขอเช็คข่าวอีกครั้ง เพราะถ้าหากไม่มีห้องกล่องเพลง ผมก็คงจะต้องตกงาน กลับไปเข็นเขียงขายเช่นเดิม.....5555

@@ อ่านแล้วใจหาย "ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน" (ป้าแจ๋ว) สมาชิกเก่า กับกระทู้ "ไปลามาไหว้ ขออำลาบ้านมหา" ป้าแจ๋วเป็นสมาชิกเว็บบ้านมหาดอทคอมหลายปี พวกเราจะรู้จักในบอร์ดอาหาร แต่ด้วยภาระหน้าที่ จึงอาจไม่ได้เข้ามาในเว็บบ้านมหาดอทคอมในช่วงนี้...เอ้า...เสร็จสิ้นภาระหน้าที่แล้ว ก็กลับมาสนุกสนานกันเหมือนเดิม ....พวกเราต้อนรับเสมอครับ

เดือนกันยายน เป็นเดือนสุดท้ายของปีงบประมาณ สมาชิกบ้านมหา หลายคนหายหน้าหายตา ปั่นกับงานหัวเป็นน๊อตตัวเป็นตะปู เพื่อให้ทันกับเวลา ขอให้กำลังใจทุกท่านครับ และขอให้ท่านทั้งหลายที่จะเกษียณอายุราชการ ขอให้มีความสุข ได้พักผ่อน และทำอะไร ๆ ตามที่ตัวเองชอบ สุขกาย สุขใจ สุขภาพ ร่างกาย แข็งแรง ครับผม

ขอแสดงความเสียใจกับ "ทิดรส มักม่วน" กับการสูญเสีย "คุณย่า" ปูชนียบุคคลบ้านโพธิ์ศรี ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ท่านจงเดินทางไปสู่สัมปรายภพเบื้องหน้าครับ

.............พบกันใหม่ฉบับหน้าครับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง รักษาสุขภาพด้วยครับ...............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 15-11-2013 at 00:00.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    :*-ขอขอบคุณท่านบันนาทิกานเด้อครับที่มาอัพเดดข้อมูลข่าวสารในบ้านมหาเฮาให้รับแซ๊ป(ทราบ)กัน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนของหัวใจ
    รายงานปานพ่อผู้ใหญ่เลย :*- การแจ้งข่าวสารผ่านบ้านมหาค่ะ ถ้ากล่องเพลงหาย นี่กะผุนึงสิเหงาเพราะยุนำกล่องเพลงทุกมื้อค่ะ เป็นกำลังใจให้บ้ามหาและสมาชิกทุกทานค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    การเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไป ทุกอย่างล้วนอนิจจัง แต่บ้านมหาอยู่ในหัวใจเสมอครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ท่านบรรณาธิการ ขอบคุณครับที่พาดพิง..สมแล้วกับตำแหน่งผู้บริหารระดับสูง
    เกาะติดไม่คิดตังค์ ทันโลกทันเหตุการณ์ ขยันทั้งงานราษฎร์(งานบ้าน)งานหลวง
    หายห่วงคนอยู่นำ ฝนตกฮำก็ไม่เคยพัก..รักนะ หอยขม จุ๊ฟจุ๊ฟ

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    ขอบคุณเช่นกันค่ะพี่ๆทุกคนที่ให้กำลังใจบีค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    สวัสดีจ้า ดีเจพล กำลังใจเองก็ห่างหายไปจากเวปบ้านมหา เสียนาน เข้ามาอีกครั้งรูปแบบปลกตาไปมากเลย นานๆ เข้ามาที่ ไม่มีใครจำ กำลังใจ ได้สักคน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ฮ่าๆๆ นานทีปีหน ยังคือเก่า น้อ ครับ กระชับ ทันเหตุการณ์ รู้ลึก รู้จริง ต้อง พล พระยาแล อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ขอบคุณอ้ายพล ที่รายงานความเคลื่อนไหวต่างๆให้ฮู้เด้อครับ เยี่ยมเลยครับจังได๋กะยังแวะเวียนมายามอยู่เรื่อยๆคือเก่าครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนภูหลวง
    ขอบคุณท่านผู้บริการ.. โอ๊ะ.. หารระดับปลายตาล ยามใด๋สิมีงานเลี้ยงอีกน้อสิได้มีโอกาสกระทบใหล่ซุปตาร์บ้านมหาอีก คิดฮอดบรรยากาศ

Tags for this Thread