หัวข้อ: กลโกง...การหาเพื่อน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ teerapat
    [B]เคยมี คือกันครับเพื่อนแบบนี้..มันตกงานกะเลยพา มาสมัครงานที่เดียวกัน ค้ำประกันให้มัน พอทำไปได้ระยะหนึ่ง กะออกลายความ สารเลวให้เห็นครับ มาใส่ร้ายหาว่าผมบ่ทำงานบ้าง อู้งานบ้างสารพัดที่มันเว้าเอาแต่ความดี ใส่เจ้าของมันเอง จนสุดท้ายตัวผมเองตอนนี้ลำบากใจมากๆ แต่กะต้องอดทนและกะทำใจครับ คิดเสียว่า ตัวเฮาทำเวรทำกรรมร่วมกับมันมาแต่ชาติก่อน เราเองคิดผิดตั้งแต่ต้นที่พามันมาทำที่นี้ ...ทุกมื้อนี้กะตั้งหน้าตั้งตาทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด กะพอครับ สู้ๆ ต่อไปนะครับ จักมื้อหนึ่งเฮากะคือสิได้กลับไปอยู่บ้านเฮาครับ ตอนนี้อดทนให้ถึงที่สุด /B]

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ต้น
    บล็อก
    1
    แบบนี้หละเน๊าะ...เขาจั่งฆ่ากันง่ายๆ...เพราะเก็บๆๆ..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    มีเพื่อนเลวเหมือนกันแต่กว่าจะรู้ตัวก็หลงเสียเวลาคบกันมาเก้าปีแล้วความเลวของเขาก็ค่อยๆเผยออกมาตอนนี้ตัดขาดไปเลยเจอใครที่ไหนเล่าความเลวให้ฟังเหมือนกันเพราะก่อนนั้นจะเงียบไม่พูด ทำให้เราถูกเข้าใจผิด...แอบสะใจที่ได้พูดความจริง...คนเลวมีจริงขอบอก