หัวข้อ: สายสัมพันธ์อันงดงามในบ้านมหา

Moderators
    บล็อก
    2

สายสัมพันธ์อันงดงามในบ้านมหา

แม้สังคมภายนอกอาจวุ่นวายสับสนไปตามกระแส แต่เมื่อได้เข้ามาในบ้านมหายามใด ยังพอหาความสงบได้ไม่ยากเลยน้อจ้า มีสมาชิกนำอาหารน่าอร่อยมาเสนอ มีโปรดิวเซอร์ใจดีที่ยินดีช่วยเหลือในการร้องเพลงอัดเสียง มีลิเกชื่อดัง ปกติไม่เคยได้ดูลิเกเลย มารู้จักก็ที่นี่แหละจ้า และอื่นๆอีกมากมายทั้งสาระและบันเทิง

เวบมาสเตอร์ก็ใจดีใจกว้าง ให้โอกาสคนสูงวัยเช่นเอื้อยมาตลอด 1 ปีในบ้านมหา มีอะไรติดขัดก็ได้รับคำตอบอย่างเข้าใจ พี่น้องหลายคนต่างทักทายอาทรกันฉันท์มิตรผู้มีเมตตาจิตต่อกัน แล้วจะหนีไปไหนได้อย่างไรกัน คนอีสานใจดีน่ารักอีหลีเด้อจ้า

ขอบคุณธุจ้าบ้านมหาดอทคอมและพี่น้องทุกท่านเด้อจ้า

มอบรอยยิ้มให้แก่กัน จะได้สดชื่นแจ่มใสน้อจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 17-01-2014 at 15:49. เหตุผล: เพิ่มภาพจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แม้กาลเวลาเปลี่ยนไปนานเพียงใดก็ตาม ความทรงจำดี ๆ ยังมีให้กันตลอดครับผม

ศึกษาหาความรู้
    สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังจร้าพี่พวงพะยอม แม่นอิหลีนั่นละพี

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องพล พระยาแล

เพราะพวกเราชาวอีสานต่างมีเมตตาจิตต่อกันน้อจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีปีใหม่เด้อจ้าน้องสาวหนองคาย

ขอบคุณหลายที่แวะมาทักทายกันน้อจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เรื่อยๆคะเอื้อย สร้างสัมพันธ์ ก่อให้เกิดสายสัมพันธ์ อยู่ในใจเสมอ (เพราะไม่รู้จะบอกใคร)
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    ธุจ้า พี่พวงพะยอม อ้ายพล พระยาแล สาวหนองคาย เอื้อยปุ้ยแล่วกะพีน่องไทบ้านมหา ทุกๆท่านครับ หลังๆมางานผมกะหลายครับเลยบ่ได้เข่ามาทักพีน่องปานได๋ ช่วงนี่อากาศซงเย็นๆ กะดูแลเรื่องสุขภาพกันแน๋เด๊อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มาลัยศรี
    บล็อก
    1
    ฮักเอื้อย อ้าย น้องนุ่งทุกๆคนของบ้านมหาค่ะ ทำมาหากินกันไปเนาะค่ะ เหตุการณ์บ้านเมืองกะเป็นไป แต่พวกเฮากะสู้ไปตามหน้าที่และบทบาทของโตเอง ขอให่อ้ายน้องทุกๆคนฮักกันแพงกันให้เป็นกลุ่มก้อนที่แข็งแรงด้วยความรักจากใจสู่ใจของกันและกัน อย่างน้อยกะมีพวกเฮาเป็นตัวอย่างของความสามัคคีให่คนไทยร่วมชาติเดียวกันเห็น ฮักพี่น้องทุกๆคนค่ะ ด้วยใจ...ของคนบุรีรัมย์