หัวข้อ: วิธีกำจัดขี้กะตอด(หูด) ของ ผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น

วิธีกำจัดขี้กะตอด(หูด) ของ ผม

วิธีกำจัดขี้กะตอด(หูด) ของ ผม

นานมาแล้วละ สมัยนั้นผมน่าจะอยู่ประถม5
    เป็นหูดที่หลังเท้าเม็ดไม่ใหญ่มากนักเท่าๆปลายนิ้วก้อย
    ผมพยายามที่จะเอามันออก ทุกวิถีทางไม่ว่าใครจะบอกด้วย
    วิธีใดก็ตาม เช่น

ใช้ยางมะละกอทา
    ใช้ทูปจี้
    ใช้มีดเชือด(อันนี้ผมทำเอง)

ทดลองมาหมด ไม่ออกครับ ทำท่าจะหายไม่นาน
    ขี้กะตอด มันก็งอกออกมาอีก อยู่มาวันหนึ่ง ผมนั่งเล่นอยู่หน้าบ้าน
    พร้อมใบมีดโกน ตั้งใจว่าจะตัดขี้กะตอดอีกครั้ง พอดีคนแก่ ที่อยู่ใกล้บ้าน
    แก่ผ่านมาเห็นพอดี ก็เลยเล่าเรื่องปรับทุกข์ให้แก่ฟัง.....
    เท่านั้นแหละ แก่ก็บอก ว่า ง่ายนิดเดียวจะเชื่อหรือไม่ ก็ตามนะลองทำดู

วิธีทำก็คือ ในคืนเดือนดับ แรม15ค่ำ และมีฟ้าแล๊ป
    ให้ใช้ข้าวเย็นจะเป็นข้าวเหนียวหรือข้าวจ้าวก็ได้ ประมาณ1คำ
    พอเห็นฟ้าแล๊ป ปั๊บ ให้กลั่นใจใช้ข้าวเย็นแต๊ะที่ขี้กะตอด3ครั้ง
    หลังจากนั้นขี้กะตอดก็จะหลุดออกเองโดยที่เราไม่รู้สึกตัวเลย พะนะ

แก่ยังบอกอีกว่า คนที่บอกเคล็ดนี้ เป็นทวดแก่เอง ทวดคนนี้เป็นคน2แผ่นดินมีอายุ
    มาตั้งแต่ ร ๕ จนถึง ร ๙ หลังจากนั้นไม่นาน ผมก็ทำตามที่แก่บอก โดยไม่หวังผลว่า
    ขี้กะตอดมันจะหลุดหรือไม่หลุดก็ช่าง ต่อจากนั้น ประ1อาทิตย์ โดยที่ไม่ได้ใส่ใจอะไร
    นั่งอาบน้ำถูสบู่ที่เท้า เอ๊ะทำไมไม่สะดุด ขี้กะตอด เหมือนเช่นเคย .....เย้ ด้วยความดีใจ
    ขี้กะตอดมันไม่มีแล้ว เพ่งมองไปที่ตำแหน่งที่มันอยู่อีกครั้งเพื่อความแน่ใจ มันไม่มีจริงๆ แฮะ ........
    ลป เป็นประสบการณ์และเป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ............ขอบคุณ ก๊าบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อีหยังสิปานนั้น; 06-02-2014 at 11:14.