มีเพลงพื้นบ้านอีสาน เพลงประกอบการแสดงอันไหนบ้างครับที่ผู้ชายร้องทั้งหมด อย่างเช่นการแสดงภูไทสามเผ่าก็เป็นผู้หญิงร้อง บายศรีสู่ขวัญก็ผู้หญิงร้อง เพลงกล่อมลูกก็ผู้หญิงร้อง แล้วมีอันไหนบ้างครับที่ผู้ชายร้องทั้งหมด เพราะต้องใช้แข่ง ถ้าดีก็โพสต์เพลงให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

***ขอเน้นนะครับเป็นเพลงที่เป็นของพื้นบ้านอีสานที่มีมาแต่ก่อน ไม่ได้แต่งขึ้นมา ยิ่งถ้าเป็นเพลงที่ใช้ประกอบการแสดงรำพื้นบ้านยิ่งดีครับ***