สูตรน้ำมะนาวลดความอ้วน

สูตรน้ำมะนาวลดความอ้วน

ลดไขมันในเลือด ที่ได้ผล ผมทำทานมา 3-4 ปี
แล้วครับ สิ่งที่ได้ร่างกายแข็งแรงเอวหายน้ำหนัก
เหลือเท่าที่ร่างกายต้องการ ลองทำทานดูนะครับ

๑.เกลือนิดหน่อย ประมาณปลายช้อนชา
๒.น้ำตาลทรายแดง หรือน้ำผึ้ง 2 ช้อนชา
๓.น้ำอุ่น 200cc.

ชงน้ำตาลทรายแดงกับเกลือในน้ำอุ่นจนละลาย
ทิ้งไวสักครู่พอน้ำไม่ค่อยร้อนบีบน้ำมะนาว 1 ลูก
ต่อ 1 คน แล้วรีบทานได้เลยครับ
หรือจะใส่ใน น้ำแข็งทานก็ได้ครับ ทานก่อนนอน
สัก 15-20 นาที่ครับ เวลานี้ดีที่สุดครับ

น้ำตาลทรายแดงจะทำให้ความหวานกำลังดี
ถ้าน้ำตาลทรายขาวจะหวานแหลมเลยครับ
น้ำตาลทรายแดงจะอร่อยกลมกล่อมครับผม

สิ่งที่ได้ วิตามิน C แคลเซียม ทานประจำ
ทุกๆๆวัน 4 เดือนก็เห็นผล เอวจะค่อยๆหายไป
ถ้าทานได้ทุกๆๆวัน ร่างกายเราจะแข็งแรง
จะไม่เป็นหวัด กระดูกจะแข็งแรง สุขภาพจะดีขึ้น
ไขมันในเลือดจะหายไป กรดยูลิกก็จะลดลง
ไตกรีนเซอร์ไลก็จะปกติ ไขมันเลวก็จะลดลง
ไขมันดีจะเพิ่มขึ้น มีแต่ประโยชน์ครับ ทำทานได้
ทุกๆวันก่อนนอนผมทานมา 3-4 ปีแล้วครับ
4 เดือนแรกเอวหายไป 2 นิ้ว พอทานไปเกิน
6 เดือน จะเหลือเท่าที่ร่างกายเราต้องการครับ
และสามารถทำทานต่อได้ทุกๆๆวัน

ผมเป็นเบาหวานก่อนทาน ผลเลือด ไขมันและ
ทุกตัวเกินหมดเลยครับ ก่อนทาน เอว 36 นิ้ว
ตอนนี้เหลือ 32 นิ้ว น้ำหนักจากเดิม 86 กก.
ตอนนี้เหลือ 69 กก.ครับ และตอนนี้ผลตรวจ
เลือดของผมในส่วนที่เกินมา ปกติหมดเลยครับ

ลองทานดูครับตอนนี้มะนาวแป้นลูกละ 3 บาท
ก็ทานทุกคืนก็ 90 บาท / เดือน แต่ถ้าหน้า
มะนาวแพง ลูกละ 10 บาทเดือนละ 300 บาท
ผมคิดว่าถ้าทานแล้วสุขภาพดี ก็นับว่าเป็นยาที่
ราคาถูกครับ เดือนละ 300 บาทเองครับ

สูตรน้ำมะนาวนี้เป็น ของ ท่านอาจารย์พ่อ
กิติพงษ์ ปังศรีวินิจ อาจารย์หมอกดจุดปรับ
สมดุลร่างกาย ประจำสำนักแพทย์ทางเลือก
กระทรวงสาธารณสุข ท่านเป็นอาจารย์สอนวิชา
กดจุด ที่ผมไปขอเรียนวิชาจากท่าน ขอบคุณ
อาจารย์พ่อกิติพงษ์ ที่ได้สอนวิชาที่สามารถ
ช่วยเหลือคนให้ผม ขอบคุณครับ

เครดิต : แพทย์ทางเลือก กระทรวงสาธารณะสุข