หัวข้อ: เอื้อยขอลากิจ 2 เดือนเด้อจ้า

Moderators
    บล็อก
    2

เอื้อยขอลากิจ 2 เดือนเด้อจ้า

เอื้อยขอลากิจ 2 เดือนเด้อจ้า

เนื่องจากงานประจำของเอื้อยที่ไปรษณีย์สิมีงานเข้าหลายที่สุดช่วงเดือนพฤศจิกายนกับธันวาคมน้อจ้าเพราะใกล้เทศกาลคริสมาสต์
    คนส่งของขวัญส่งพัสดุหลาย ต้องเฮ็ดล่วงเวลากันสุมื้อ วันอังคารก็บ่ได้หยุดตามปกติ
    อาจบ่ค่อยมีเวลามาลงกระทู้เฮ็ดอาหารและขนมคือเก่า

วันอาทิตย์เอื้อยไปซอยงานเหรัญญิกให้วัดไทย มี3งานต่อกันในเดือนนี้คือ งานกฐินพระราชทาน งานสวดอภิธรรมถวายพระสังฆราช งานลอยกระทง เดือนหน้ามีงานวันเฉลิมฯ งานส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่มีสวดมนต์ข้ามปี ทุกวันอาทิตย์ไปเรียนธรรมศึกษาโทนำจ้า ทั้งงานแม่บ้านของสามี
    กับแม่ของลูก แต่ก็มวนดีจ้าเพราะฮักทุกงาน
    มีความสุขกับชีวิตทุกมื้อ คิดบวกกับทุกสถานการณ์

หลังปีใหม่ถึงสิได้มีโอกาสมาลงกระทู้ห้องอาหาร แต่ก็เข้ามาอ่านมาคุยกันคือเก่าน้อจ้า
    โดยเฉพาะนิยายของน้องบีคนเก่ง พลาดบ่ได้เด้อจ้า สาระความรู้จากคุณลุงใหญ่ น้องjinnawat ครูเล็กคนสุรินทร์ ครัวเซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์ ครัวหยก ยโสธร ข่าวคราวของสมาชิกบ้านมหาจากผบ.ชส.พล พระยาแล คนของหัวใจ ดีเจปุ้ยคนเท่ห์ วิ่งมาราธอนคุณพี พระเอกลิเกนพรัตน์จาก Than รออ่านจากบ่าวข้าวจี่ รอฟังเพลงจากthedon และฯลฯ ที่เต็มเปี่ยมด้วยสาระและบันเทิง บ่มีเวบไหนที่ถูกใจและมวนคือเวบบ้านมหาเด้อจ้าพี่น้อง

อย่าฟ่าวลืมกันเด้อจ้า

ขอขอบคุณธุจ้าบ้านมหาดอทคอม
    ขอขอบคุณธุจ้าผู้อ่านผู้ชมทุกกำลังใจเด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ครับน้าพวงบ่ต้องห่วงทางบ้านมหาดอกครับเพราะเลา(บ้านมหา)กะรอถ่าสมาชิก
    กลับมาเป็นฟันเฟืองซ่อยกันหมุนนาวาของชุมชนบ้านมหาเฮาต่อไปครับ.
    น้าพวงกลับไปรับผิดชอบอาชีพการงานของน้าพวงได้เต็มร้อยเด้อครับและขอให้มีความสุข
    บ่ต้องห่วงทางพี้ดอกครับ.ให้โชคดีมีความสงบมีสมาธิกับงานครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    จ้า นี่กะสิถ่าเมนูใหม่ๆคือกันค่ะ ช่วงงานหลายกะเฮ็ดงานรักษาสุขภาพก่อนเนอะจ้ะ ยังถ่าพี่คือกันค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนของหัวใจ
    รออ่านและติดตามทุกกระทู้ค่ะพี่สาวคนเก่ง ยากงานเป็นเรื่องธรรมดาค่ะ เอาใจช่อยค่ะ ว่างจั่งมาพ้อกันบ่ไปไสดอกค่ะ บ้านมหากะยังฮักแพงกันยุคือเก่าค่ะ :*-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สู้ๆค้าพี่ เป็นแรงใจให้เสมอ ช่วงนี่หน้าเทศกาล วันฮาโลวีน, แต๊งค์ กีฟวิ่ง, คริสมาสต์, ปีใหม่
    งานหลายขนาด เบิ่งแงงสุขภาพนำเด้อคะ

ส่วนฉันก็ไปมาเรื่อยๆ คือรถขายน้ำปลา ฮ่าๆๆๆๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: