หัวข้อ: ผัดไทยกุ้งสด มาแล้วจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ผัดไทยกุ้งสด มาแล้วจ้า

สวัสดีจ้าพี่น้องที่ฮัก แม่ครัว หัวฟู มาแล้วจ้า วันนี้ขอเสนอผัดไทยนะคะ
    ง่ายๆแต่ไม่เคยเบื่อ เบื่อก็ตอนทำนี่หล่ะหลายขั้นตอน ฮ่า

กว่าจะได้กินคะ ต้องทอดเต้าหู้ก่อน เหอๆ

หนึ่งจานใส่พริกป่น แซบๆ

อีกหนึ่งจานไม่ใส่พริกป่น ไม่ใส่ banana flower
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อยู่พี้มีเป็นแบบแพ๊คถุงพร้อมเซทขายเลยจ้าเจ้ ราคากะราวๆ ร้อยบาทค่ะ มีน้ำซอสให้พร้อม เฮาหาแค่ กุ้ง ไข่ ถั่วงอกกับผักแป้น
    ส่วนหัวปลีนานๆจะมีมาทีตามสโตร์เอเซียค่ะ พ่อบ้านกะมักคักคือกันค่ะ กินตามรสชาติไทยเลย บ่ปรุงให้เพิ่นจ่มว่าบ่แซบพะนะจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ลุงเจ้ สุดโปรดเลยจ้าผัดไทย บางมื่อเลาไปห้างซื้อแต่เส้นมา ปุ้ย can you cook phadthai for me? ซื้อแต่เส้นมันจะผัดจังใด๋หล่ะลุง

มีอยู่มื่อหนึีงเจ้ผัดหมี่โคราช เลาว่า not look like phadthai. what is it?

this we call phadthai my province country not phadthai in city of bangkok
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread