หัวข้อ: วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 31 สค.57โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ฟังเพลงแบบ Flash Radio And Music วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 31 สค.57โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

1,(มวยรอบปูนเสือ ใครชนะได้เข้าชิงชนะเลิศ)
    ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 120ป.
    ชนะTKO4 โจโฉ ท.พราน49 30 มี.ค.57 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย 1 มิ.ย.57 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน ลมหวน ศิษย์ลมหนาว 29 มิ.ย 57 ช่อง7สี
    จะชนะ
    เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 120ป.
    ชนTKO4 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา 18 พ.ค.57 ช่อง7สี
    แพ้คะแนน สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 22 มิ.ย 57 ช่อง7สี
    ชนะคะเเนน มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง 3 ส.ค 57 ช่อง7สี
    ---------------------------------------------------
    2,(มวยรอบปูนเสือ ใครชนะได้เข้าชิงชนะเลิศ)
    สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 120 ป.
    ชนะTKO4 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา 9 มี.ค.57 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง 18 พ.ค.57 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 22 มิ.ย 57 ช่อง 7สี
    จะชนะ
    ลมหวล ศิษย์ลมหนาว 120ป.
    ชนะคะแนน ก้องเมธี แก้วสัมฤทธิ์ 1 มิ.ย 57 ช่อง7 สี 118.
    แพ้คะแนน ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 29 มิ.ย 57 ช่อง7สี 118.
    ชนะทีเคโอ4 ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย 3 ส.ค 57 ช่อง 7สี
    ------------------------------------------------------
    3,(รอง)สะท้านฟ้า ซากามิ 118 ป.
    แพ้คะแนน โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ 9 พ.ค.57 จ.นครศรีฯ
    แพ้คะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง (เสียแชมป์)22 มิ.ย 57ช่อง7สี
    ชนะคะแนน โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพงษ์ 24 ก.ค 57 ชัยภูมิ
    จะชนะ
    ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่ 118ป.
    แพ้คะแนน วีระชน ท.เทพสุทิน จ.สุราษฏร์ฯ
    ชนะTKO3 ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ 6 ส.ค.56 ลุมพินี
    ชนะTKO2 เพชรช่อฟ้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 27 ก.ค 57 ช่อง7สี
    ------------------------------------------------------------
    4,ยุทธการ ท.เทพสุทิน 127 ป.
    ชนะคะแนน อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย 13 เม.ย 57 ช่อง7สี
    แพ้คะแนน รุ่งเพชร เกียรติเจริญชัย 23 พ.ค 57 จ.กระบี่
    ชนะTKO4 อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย 20 ก.ค 57 ช่อง7สี
    จะแพ้
    ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย 126 ป.
    ชนะTKO ลูกแมน ฝนจางชลบุรี 6 มี.ค.57 จ.สุราษฏร์ฯ
    ชนะTKO3 สุรชัย ศรีสุริยันโยธิน 27 เม.ย 57 ช่อง7สี
    เสมอ ศิริมงคล พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 29 มิ.ย 57 ช่อง7สี

...เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***..เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวย "กินดิบคู่" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร กับ สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล***ครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขวัญเมือง
    ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่ ตัวนี้ชอบเป็นพิเศษครับ

Tags for this Thread