หัวข้อ: ตะกรุด หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังราชวรวิหาร

ศึกษาหาความรู้

ตะกรุด หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังราชวรวิหาร

ตะกรุด หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังราชวรวิหาร สำหรับท่านที่ชื่นชอบตะกรุด แนะนำติชมได้นะครับ

ตะกรุด หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังราชวรวิหาร

ขยายภาพใหญ่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วัดสะพาน; 20-11-2014 at 19:41.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    ตะกรุดหลวงปู่เอี่ยม วัดหนังฯรุ่นนี้เเรกชื่อว่ารุ่นอะไรครับ ขอภาพถ่ายตะกรุดเดี่ยวๆุมุมอื่นได้ไหมครับ?

ศึกษาหาความรู้
    ไม่มีรุ่นครับมีการสร้างต่อเนื่องแต่มีการสร้างไม่มากตามกำลังคนเพราะทำมือครับสนใจโทร 0819128039หายากมากครับสร้างประมาณปี2460ยิ่งสวยๆสมบูรณ์ยิ่งยากที่จะเจอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    ตะกรุดรุ่นนี้ถ้าเป็นของหลวงปู่เอี่ยมจริงก็น่าเก็บมากครับ แต่ผมลองโพสต์ถามท่านเจ้าคุณวิเชียรโมลี(เจ้าอาวาสวัดหนังฯรูปปัจจุบัน) ท่านบอกของท่านก็มี1องค์แต่ตะกรุดท่านเจ้าคุณไม่ได้เป็นเเบบองค์นี้!!! ท่านใช้เชื่อเฟสฯว่า Wang Theva(วังเทวา) หรือที่ชื่อเฟสฯกลุ่ม "คนชอบ...พระเครื่อง...วัดหนัง" ดูครับ อยากให้เล่นและบูชาตะกรุดดีๆของหลวงปู่ท่านครับ... ด้วยจิตคารวะ

Tags for this Thread