หัวข้อ: แจ้งทีมงานที่ดูแลบอร์ดเกี่ยวกับเพลง,ดนตรี

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

แจ้งทีมงานที่ดูแลบอร์ดเกี่ยวกับเพลง,ดนตรี

ตามที่ผมได้ทดสอบระบบสตรีมมิ่งกับฟอรั่มนี้ก็ร่วม 2 เดือนแล้ว มีข้อเปรียบเทียบดังนี้

- ไฟล์มิเดียที่ซัพพอร์ตกับระบบได้โดยไม่มีปัญหา และเสียงจะดีได้แก่ไฟล์ .wma และที่สำคัญไม่กินแบนวิท ซึ่งถือเป็นเรื่องสำคัญมาก

เพราะบริการที่ผมใช้อยู่แบนวิทจำกัดอยู่ที่ 7 GB ต่อเดือน

- ถ้าทำการแปลงไฟล์มาเป็น .wma จะได้ขนาดไฟล์ที่เล็กกว่าขนาดมาสเตอร์อย่างเห็นได้ชัด ส่วนระดับสัญญาณการส่งผมแนะนำเอาแค่ 32 -56 บิตเรท ก็พอ

เพราะจะทำให้โหลดเร็วไม่กินทรัพยากรมากเกินไป เพราะถ้าเปรียบเทียกเสียงแล้วผมว่า ไม่แตกต่างกับมาสเตอร์ที่ส่งสัญญาณ 128 บิตเรท เลย

และอีกอย่างเน็ต 56 k จะได้ร่วมสนุกได้อย่างเต็มที่

- ส่วนการแปลงไฟล์ ท่านฟ้าสางได้อนุเคราะห์บทความไว้ให้แล้ว ติดตามอ่านได้ ผมก็ใช้อยู่โปรแกรมที่ท่านแนะนำมา 8)

ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: แจ้งทีมงานที่ดูแลบอร์ดเกี่ยวกับเพลง,ดนตรี

แม่นแล้วครับสนุบสนุน ขอบคุณหลายๆ เด้อท่าน

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: แจ้งทีมงานที่ดูแลบอร์ดเกี่ยวกับเพลง,ดนตรี

ใช่ครับ ...คุณภาพการแปลงเพลงของ Easy CD-DA Extractor รุ่นหลัง ๆ จะเยี่ยมมากครับ หากมีปัญหาการใช้งานผมยินดีช่วยครับ แต่ก็ไปอ่านบทความที่ผมเขียน ก็พอจะเป็นแนวทางได้นะครับ

คู่มือการใช้ Easy CD-DA Extractor

นอกจากนี้ การที่เราแปลงเพลงด้วย wma ก็ถือว่าได้ว่าไม่เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ของคนเขียนเพลง ทั้งนี้เนื่องจากไฟล์เพลงที่เป็น wma ใช้สำหรับฟังเท่านั้น ส่วนไฟล์ mp3 นั้นก็สามารถโหลดได้ และนำไปเขียนลง CD ได้ง่ายด้วย ....

ก็ขอฝากเอาไว้สำหรับน้อง ๆ ที่จะลงเพลงที่บ้านมหาแห่งนี้ สมควรอย่างยิ่งที่จะแปลงเพลง ......หากต้องการเพลงในรูป mp3 สำหรับฟังให้มีอรรถรส ก็ติดต่อซื้อ สนับสนุนศิลปินกัน เพื่อที่จะเป็นปัจจจัยในการสร้างสรรค์สิ่งบันเทิงสำหรับเรา ๆ ได้ฟังกันตลอดไป......

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

ช่วงหลัง ๆ มีเพื่อน ๆ สมาชิกได้ลงเพลง MP3 กันซึ่งเล่นเอาเน็ต true 256 kbps ที่ผมใช้อยู่เดี้ยงไปเหมือนกัน เพราะรอโหลด Buffer ก็อยากขอร้องให้แปลงเพลงเป็น WMA ก่อนฝากลงเวบ .........ไม่งั้นก็จะสร้างความเบื่อหน่ายกับคนที่เน็ตไม่แรงพอ

jojojame
    Guest

ขอบคุณครับ บ่าวมหา

vieng
    Guest

ผมจะฟัง หรือดาวน์โหลดหมอลำ หรือจะเอามาลงยังไงครับ

vieng
    Guest

แบบว่าเข้ามาแล้วมีรูปมีเดียเพลเยอร์แต่ไม่มีเสียงอะไรเลย ทำไงดีครับ

Tags for this Thread