ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ พ.ศ. 2559...ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มีอยู่ในทุกทั่วสากลโลก...จงอวยพรให้...ทุกท่านประสบความสำเร็จในชีวิต คิดอะไรสมใจปรารถนา ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน จงเจริญรุ่งเรื่องและมั่นคง มีครอบครัวที่อบอุ่นสมบูรณ์พูนสุข... ขอให้ท่านอุดมและเจริญด้วยโชคลาภทรัพย์สิน เงินทองไหลมาเทมา เหลือกินเหลือใช้...เหลือจ่ายเหลือเก็บ ร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐีและปลอดหนี้ด้วยเทอญ... ขอให้ท่านอยู่เย็นเป็นสุข แคล้วคลาดปลอดภัย ปราศจากภยันอันตรายทั้งปวง มีอายุยืนยาว.... ศัตรูคิดร้ายในทางที่ไม่ดี ขอให้แพ้ภัยมลายสูญสิ้นด้วยเทอญ....สาธุโนภันเตสวัสดีปีใหม่ 2016 เด้อครับพี่น้อง บ้านมหา...สวัสดีปีใหม่ 2016 เด้อครับพี่น้อง บ้านมหา...สวัสดีปีใหม่ 2016 เด้อครับพี่น้อง บ้านมหา...สวัสดีปีใหม่ 2016 เด้อครับพี่น้อง บ้านมหา...สวัสดีปีใหม่ 2016 เด้อครับพี่น้อง บ้านมหา...