หัวข้อ: วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 6 มีนาคม.59 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

อ่านข่าวออนไลน์ วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 6 มีนาคม.59 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

1,ก้องศักดิ์ ปกรณ์พรสุรินทร์ 112 ป.
    ชนะTKO3 โล่เงินเล็ก สุพัตรายิมส์ 17 ม.ค.59 จ.สุรินทร์
    แพ้คะแนน เด่นสยาม ส.เพชรอุดร 26 ม.ค.59 จ.สุรินทร์
    ชนะคะแนน มหากาฬ ท.สมเพียร 4 ก.พ.59 จ.สุรินทร์
    จะชนะ
    ศิษย์รัก พุ่มพันธ์ม่วง 112 ป.
    ชนะคะแนน ตี๋เล็ก ส.สุไลมาน 29 ส.ค.58 ลุมพินี
    ชนะคะแนน ตี๋เล็ก ศ.วังไชยศรี 13 ต.ค.58 ลุมพินี
    ชนะคะแนน เพชรทุ่งยั้ง กีล่าsport 29 ม.ค.59 ลุมพินี
    ---------------------------------
    2,ลำน้ำชี ดาบรันสารคาม 112 ป.
    แพ้คะแนน เพชรบัญชา ลูกเจ้าพ่อเชียงขวัญ 9 ต.ค.58 จ.มหาฯ
    ชนะคะแนน มาใหม่ พละสารคาม ที่วาปีประทุม
    ชนะคะแนน ตระกูลทอง เล็กมวยไทยยิม 8 ม.ค.59 จ.มหาฯ
    จะแพ้
    ไม้โท ศิษย์กำนันใหญ่ 112 ป.
    ชนะTKO5 มนต์สวรรค์ อุ้มควนเนียง 30 ต.ค.58 จ.สุราษฎร์ฯ
    แพ้คะแนน บัวขาว ส.เสือเพชร 5 ธ.ค.58 จ.ประจวบฯ
    ชนะคะแนน ยอดปิติ เพชรรุ่งเรือง 8 ม.ค.59 ลุมพินี
    ---------------------------------
    3,เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต 117 ป.
    ชนะTKO2 โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพงษ์ 15 พ.ย.58 ช่อง7สี
    แพ้คะแนน เอกวายุ ม.กรุงเทพฯ 26 ธ.ค.58 จ.ลำปาง
    ชนะคะแนน วันมีโชค ภูหงส์ทอง 7 ก.พ.59 ช่อง7สี
    จะชนะ
    ข้าวหอม ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 117 ป.
    ชนะคะแนน เผด็จศึก ช.พัชรพล 22 พ.ย.58 ช่อง7สี
    แพ้TKO2 เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ 3 ม.ค.59 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน เผด็จศึก ช.พัชรพล 4 ก.พ.59 จ.ยโสธร
    --------------------------------
    4,จักรดาว เทพเกษม 118 ป.
    ชนะคะแนน ฉลาม พรัญชัย 29 ก.ค.2558 จ.สงขลา
    เสมอ ปืนกล เล็กนครศรี 27 ธ.ค.58 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน ยอดศิลา แฟร์เท็กซ์ 7 ก.พ.59 ช่อง 7 สี
    จะชนะ
    พลกฤต ลูกมะขามหวาน 118 ป.
    แพ้คะแนน ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 15 พ.ย.58 ช่อง7สี
    ชนะคะแนน ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 18 ธ.ค.58 จ.เชียงใหม่
    ชนะคะแนน สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์ 17 ม.ค.59 ช่อง7สี

...เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....
    ... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ
    ... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ
    ...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***...เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต...***ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 04-03-2016 at 12:00.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    รอติดตามทางเฟสฯยุครับอ้าย วันอาทิตย์นี้ต้องจัดครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    วันอาทิตย์ที่ผ่านมาบวก3คู่เลยครับอ้าย พอได้ค่าหมูกะทะยุครับ ขอบคุณอ้ายตรี ศรีเมืองใหม่หลายๆ..

Tags for this Thread