ตำซุปเปอร์ ดัดแปลงมาจากต้มซุปเปอร์หรือต้มขาไก่ เห็นห้องครัวเขาตำน่าทานวันนี้ฉันก็ลองทำบ้าง
แซบดีค่ะ ฉันตั้งชื่อให้เองนะนิว่า ตำซุปเปอร์ บ่ได้ก๊อปปี้ใครนะคะชื่อนี้ ส่วนขาไก่จะทำยากนิดนึงค่ะ
ต้องนำไปต้มก่อนจากนั้นก็แช่เบคกิ้ง โซดา 3 ชม. เลาะเอากระดูกออก ขาไก่จะทำยำเล็บมือนาง
หรือต้มซุปเปอร์เป็นเมนูยอดฮิตอีกเมนูค่ะ

ก็ตำส้มตำทั่วไปนั่นหล่ะคะแต่ว่าเพิ่มทีนไก่
ตำซุปเปอร์

วันนี้หยุดค่ะเพราะว่าโดนทำงานวันสาร์ ซังเจ้านายให้มาวันเสาร์หยุดซ่ะเลย ฮ่า
ตำซุปเปอร์