หัวข้อ: คิดถึงบ้านมหา ได้เวลากลับมาเยี่ยมเยือนอีกครั้งค่ะ

Moderators
    บล็อก
    2

คิดถึงบ้านมหา ได้เวลากลับมาเยี่ยมเยือนอีกครั้งค่ะ

สวัสดีค่ะแอดมินบ่าวคนเดิม น้องปุ้ยและสมาชิกพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

ด้วยหน้าที่ภาระกิจในต่างแดนทำให้เอื้อยห่างหายจากบ้านมหาไปหลายปีเลยค่ะ
    ตอนนี้มีความพร้อมจึงขอโอกาสกลับมาอีกค่ะ หวังว่าคงได้รับความเมตตากรุณาจากทุกท่านนะคะ

สำหรับชีวิตครอบครัวของเอื้อยตอนนี้ก็ยังทำงานไปรษณีย์เหมือนเดิมค่ะ
    น้องพิมเรียนจบจะรับปริญญาวันที่ 21-22 พฤษภาคมนี้ค่ะ ได้งานทำและเรียนต่อเฉพาะทางเป็นแพทย์ที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งในรัฐ New Yorkค่ะ
    จะเริ่มทำงานวันที่ 1 กรกฎาคม ปีนี้ค่ะ
    น้องฝนเรียนจบ High School แล้ว กำลังรอสอบเรียนต่อสายพยาบาลค่ะ

เอื้อยต้องขอคำแนะนำในการลงรูปภาพจากiPhoneด้วยค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 27-03-2017 at 12:12.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ตอนเย็นเด้อเอื้อยเข้าทางโฟนลำบากคักตอนนี้อยุ่ที่ทำงานค่ะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    Welcome to baanmaha ครับพี่..เดี่ยวจะหาวิธีลงรูปจากไอโฟนลองดูครับ

โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ฉันทำได้แล้วเอื้อยอัพทางโฟน เอื้อยต้องอัพลงที่อัลบั้มของเอื้อยแล้วก็ก๊อปโค๊ทมาวางค่ะ ลองดูค่ะฉันก็ลองทำตะกี้นี่เอง

บล็อก
    9
    ฉันก๊อปมาวางแล้วเด้อเอื้อย เข้าคอมง่ายดีค่ะ เข้าทางโฟนเฮ้ดบ่เป็น น้องฝนสวยมากจ้า สวยทั้งครอบครัว