วันนี้แม่ครัววันหยุดนำภาพศูนย์รวมผักในหนึ่งกระถางมาให้ดูค่ะ กระถางใบนี้ใหญ่มาก
เป็นกระถางเจ้าของบ้านเก่าไม่ได้เอาไปทิ้ง ฉันก็จัดการเอามาเป็นศูนย์รวมผักสวนครัวซ่ะเลย
เพิ่งรดน้ำมาหมาดๆ ถ่ายภาพมาให้ดูจ้า

กระถางศูนย์รวม กะเพราฝรั่ง กะเพราไทย ใบแมงลัก ผักชี มะเขือเทศ (ยังเล็กอยู่ค่ะ)
หนึ่งกระถางศูนย์รวมผักสวนครัว

ตะไคร้ดกม๊ากกก ช่วงหน้าหนาวเหลือ 1 ต้น เข้าหน้าร้อนอย่างที่เห็นกินไม่ทัน หนึ่งกระถางศูนย์รวมผักสวนครัวหนึ่งกระถางศูนย์รวมผักสวนครัว

มะกรูดทำเป็นน้ำมะกรูดดื่มสดๆใส่น้ำแข็งหน้าร้อนหอมสดชื่น

ผักชีฉันรากใหญ่มาก ปลูกเพื่อใช้รากค่ะที่ตลาดไม่มีรากขายหนึ่งกระถางศูนย์รวมผักสวนครัว