หัวข้อ: คนที่เหงา

สาวชุมแพ
    Guest

คนที่เหงา

คืนนี้ช่างดูเหงาแสนโหดร้าย

มีแต่กายโดดเดี่ยวเปลี่ยวใจหนอ

ได้แต่คอยอ้างว้างคอยเฝ้ารอ

อยากจะขอให้ผ่านพ้นคืนนี้ไป

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย

Re: คนที่เหงา

ป้าดดดด น้องดิว แสดงว่าหัวอกเดียวกันกับอ้ายคักๆ กลอนเจ้าตรงกับกับความจริงอ้ายเผ๊งเลย
    มาถูกคีงคักแท้น้อ สิ ให้ จุ๊บแก้มเทื่อหนึ่งเด้อลางวัลย์ อิอิ

ให้คะแนนก่อน
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

สาวชุมแพ
    Guest

แน้ อ้ายโป้ย หลอยหอมแก้ม อิแม่สิ ฮ่ายจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย

จั้งแม่นแพงเนาะประสาแก้มซื่อ ๆ กะดาย ยากหลายสิกอดซ่ำซะดอก อึ ฮือ....อิอิ
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

สาวชุมแพ
    Guest

กอดเถิด ให้แนบ สนิท
    ในคืน มืดมิด ยิ่งใหญ่
    ให้แสง หิ่งหอ้ย ลอยไป
    บอกให้ ดาวเป็น พยาน

โอบกอดนวลน้องแนบกายพี่
    ถนอมคนดีของพี่อย่าไปไหน
    ซุกกายเนื่อนุ่มแนบไว้กลางใจ
    สองมือลูบไร้เรือนผมนวลนาง

หัวใจขี้เหงาแอบคิดถึงเขาคนนั้น
    จิตใจเพ้อฝันเขาคนนั้นจะรู้ไหมหนอ
    หัวใจเริ่มท้อเพราะเขาไม่เห็นคุณค่า
    น้อยใจนักหนาแล้วก็มาละเมอเพ้อบ่น
    อยากบอกเธอว่าเธอมีค่าสำหรับตัวฉัน
    ทุกคืนทุกวันแอบห่วงเธอนั้นคนเดียวในใจ
    หัวใจขี้แพ้เริ่มอ่อนแอเสียแล้วหรือนี้
    บอกฉันหน่อยซิว่ายังมีฉันอยู่หรือไม่
    จะเป็นจะตายก็ไม่วายคิดถึงคนดี
    บอกมาเสียทีบอกวันนี้ วันนี้ได้ไหม

กุลวรินทร์
    Guest

คนที่เหงา

จันทร์เอาดาวไปซ่อนไว้ตรงไหนของขอบฟ้า

หลายคืนแล้วนะที่มองหา..แต่ไม่เห็น

ได้โปรดเถิดดวงจันทร์...ฉันจำเป็น

อย่าซ่อนเร้นดวงดาวเอาไว้เลย

ช่วยเอาดวงดาวออกมาให้ฉันนับ

หัวใจถูกความเหงาจับ..จันทร์ยังเฉย

ฟ้ากว้างกว้างแต่ไม่สว่างเอาเสียเลย

จันทร์เจ้าเอ๋ย..ไม่เหงาบ้าง..หรืออย่างไร

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

เรื่องฮิตน่าอ่าน

เพราะๆค่ะ ชอบกลอนนี้จัง..(โหวตให้คะแนนบ่เป็นจังเฮ็ดจังได๋)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่
    ท้องฟ้าใส แม้ไกลห่าง ทางขอบฟ้า
    หยดน้ำตา ยังร่วงหล่น ไม่ขาดสาย
    จะไกล้ชิด แนบสนิท ทั้งใจกาย
    ก็ไม่วาย จะเหงา เมื่อเราไกล

อยากบอกว่า มันซึมเศร้า เหงาเหลือเกิน
    เพียงแค่เธอ ห่างเหิน จากไปไหน
    บอกตัวเอง แล้วนะ ไม่เป็นไร
    แต่ในใจ ก็ยังเศร้า เหงาอยู่ดี

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์