หัวข้อ: ๛เพลงปกาสตราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ๛

เพลงปกาสตราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ

ปกาสตราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ เป็นดอกไม้ชนิดหนึ่งไม่แน่ใจว่าดอกอะไรคับ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย

[wma]http://chain2429.googlepages.com/p.maiy.wma[/wma]

Nchon
    Guest

Re: เพลงปกาสราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ

น่าฟังค่ะ เพราะ เนื้อหามันเกี่ยวกับดอกไม้หรือเปล่าค่ะ ไม่แน่ใจ แต่เพราะดีคะ

kmang_sren
    Guest

Re: เพลงปกาสราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ

ต้องเขียนว่า ปะกาสตราว ครับถึงจะถูกต้อง
    (Pka-Straw)
    ภาษาไทยเรียกว่า ดอกกันเกรา ครับ

ขอบคุณมากเลยท่าน บากเพลงบางคำผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ผิดตรงไหนท่านช่วยบอกผมด้วยนะท่านผมจะได้แก้ ครับ

Re: เพลงปกาสตราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ

ฟังไม่ได้ครับ ขอลิ้งใหม่ได้ไหมครับ อยากฟังมากๆ

Re: เพลงปกาสตราว ไม้ พิสิฐพงศ์ ตามคำขอคับ

ขอบคุณครับ ฟังได้แล้วครับ เพราะมากๆ ชอบๆ "มืด มออีแดง" ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    อ๋อดอกกันเกรา
    มวนซูเพลงคับ

กาหยูหวาน
    Guest
    เพราะมากครับฟังแล้วสบายใจ อยากเห็นดอกปะกาสตราว

Jaojampee
    Guest
    เพราะมากๆเลยครับ...น่าภูมิใจแทนน้องไม้นะรับ..
    ทั้งเนื้อร้องและทำนอง...ปรั๊วะ..คลังน๊ะ

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

เสนาะคลูน...จานับ

ขอบคุณพี่เชน มากๆที่หาเพลงเพราะๆหั้ยฟัง...
    ชอบพี่ ไม้ มากๆเลยที่ปักษ์ไต้ดังมากๆ...
    จนคนไต้บอกว่าไม้ เป็นคนไต้ เลยบอกเขาไปว่าไม่ไช่ เป็น กะเม็งเสร็น เซราะเยิง...

Tags for this Thread