หัวข้อ: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ เชนเมืองช้าง

๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛

บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ครับ ไม่รู้ว่าจะลงห้องไหนแนวเพลงมันน่าจะลงห้องนี้ครับ ลองฟังดูด้วยครับ เชิญติ ชมด้วย

[wma]http://rachain2429.googlepages.com/UnknownArtist--07.Track7.wma[/wma]

hunvuo
    Guest

Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย )

ม่วนดีคับ อ้ายเอามาแต่ใสน้อ :) :)

หาลายใหม่ๆ มาให้ฟังหลายๆแนเด้อคับ Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย )

ซิรอติดตามผลงานคับ

จาก เป๊ก ลาดกระบังคับ 8) 8) 8)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ เชนเมืองช้าง

Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย )

Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunvuo

ม่วนดีคับ อ้ายเอามาแต่ใสน้อ :) :)

หาลายใหม่ๆ มาให้ฟังหลายๆแนเด้อคับ Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) Re: บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย )

ซิรอติดตามผลงานคับ

จาก เป๊ก ลาดกระบังคับ 8) 8) 8)
    ได๋ เลย ครับผม

poooop
    Guest

Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛

8) อ้าย คับ ผมช๊อบมากเลย เพราะเนอะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛

ฟังแล่วกะคึดฮอดวิทยาลัย..คึดฮอดอาจารย์ ..หมู่..
    มองต่าง..อย่างปลง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวชัยภูมิ

ม่วนไปอีกแบบหนึ่งอีก

hunvuo
    Guest

เป็นจั่งได๋แนน้ออ้าย สบายดีบ่คับ :) :) :)

เป็นกำลังใจให้เด้อคับ Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛ Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛ Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛

จากเด็กกิจกรรมคือกัน Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛ Re: ๛ บรรเลงเพลงบายศรีสู่ขวัญ ( ขลุ่ย ) ๛

vichinda
    Guest
    เพราะดีมากครับ หาฟังตามสถานีวิทยุไม่เจอเลย อยากให้มีวงดนตรีพื้นเมืองอย่างนี้หลายๆแบบ หลายๆวง หนุ่มๆสาวๆในจังหวัดสุรินทร์ เชียงใหม่ หรือจังหวัดอื่นๆทั่วประเทศ น่าจะลองทำเป็นวงดนตรีบรรเลงเพลงท้องถิ่น....(ลองเข้าไปดูตัวอย่างใน Youtube.com...จะมีวงของ จีน อย่าง ...12 Girls Band.....Alborada วงของอินเดียนแดง ชาวเปรูที่ใช้ ขลุ่ยชนิดต่างๆ บรรเลงได้ไพเราะมากๆ).......ถ้าบรรเลงเพลงกันตรึมรวมทั้งเพลงหวานๆโรแมนติค ด้วย วงขลุ่ย+ปี่น้ำเต้า(hulusi)+เบส+ฯลฯ
    อาจจะมีคนฟังเพิ่มมากขึ้น

ลีลาวดี
    Guest
    อยากได้โน๊ตขลุ่ยเพลงนี้ ใครมีก็หาให้หน่อยนะคะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

สว่างใจ อยากได้

เพราะมาก..หาซื้อได้ที่ไหน...มีขายไหมอยากได้จังเลย..ไงช่วยส่งข่าวมาบ้างนะ..

Tags for this Thread