หัวข้อ: เนื่องจากระบบทำงานหนัก...จึงจำเป็นต้องปรับเปลี่ยนบางส่วน

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

เนื่องจากระบบทำงานหนัก...จึงจำเป็นต้องปรับเปลี่ยนบางส่วน

ด้วยได้รับแจ้งจากเจ้าของเซิรฟเวอร์ ว่าขณะนี้เว็บบ้านมหา ส่งผลให้ระบบทำงานหนักมาก

เนื่องจากเว็บไซต์มีการเพิ่มขึ้นของฐานข้อมูล จึงส่งผลให้เว็บล่มเป็นระยะ เพื่อเป็นการพยุงให้เว็บไซต์ยังให้บริการได้ และข้อมูลอยู่ครบ

จึงจำเป็นต้องปิดบริการที่ไม่จำเป็นออกไปบางส่วน และขออภัยในความไม่สะดวกมายังมิตรรักแฟนเพลงที่เคารพรักทุกท่านมา ณ ที่นี่ด้วย

ในอนาคตหากบ้านมหา มี Host เป็นของตัวเอง ทีมงานบ้านมหา หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้กลับมารับใช้ มอบความสุข ความม่วนซื่นให้พ่อแม่พี่น้อง

อย่างเต็มรูปแบบเหมือนเช่นเคย

ความผิดพลาดทุกประการกระผมขอน้อมรับแต่เพียงผู้เดียว

บ่าวคนเดิม
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

Re: เนื่องจากระบบทำงานหนัก...จึงจำเป็นต้องปรับเปลี่ยนบางส่วน

อ้ายบ่าวครับ ให้หน้าโฮมเพจมีคือเก่าได้บ่ครับ ส่วนหน้าเว็บบอร์ดน่าสิตัดออกไปเลยเพราะมันซ้อนกัน

ส่วนเรื่อง Host แล้วกะเรื่องค่าใช้จ่าย ผมว่าลองปรึกษากันเบิ่ง ถ้าพี่น้องบ้านมหาซ่อยกันคนละเล็กคนละน่อย คนละไม้คนหละมือ ผมว่าน่าสิไปได้ครับ เพราะคนที่รักบ้านมหาด้วยความจริงใจและอยากให้บ้านมหาเติบโตไปข้างหน้า ผมว่าน่าสิมีเยอะอยู่ครับ ผมหวังว่าบ้านมหาสิอยู่กับพี่น้องชาวอิสานและทุกๆๆตลอดไปให้เป็นแหล่งศึกษาหาความรู้และเผยแพร่วัฒนธรรม ตลอดจนประเพณีที่ดีงามของคนอิสาน สืบไป ผมซ่อยเต็มที่ครับ

Re: เนื่องจากระบบทำงานหนัก...จึงจำเป็นต้องปรับเปลี่ยนบางส่วน

รับทราบครับ

ระบบมันทำงานหนัก ผมกะมีส่วนคือกันตั๊ว เพราะผมมาโพสไว้ เฮ็ดให้มันหนัก ซั่นผมรับผิดนำแน่ 55555
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

อ้ายบ่าว มีอิหยังที่บ่ไหวกะปึกษาน้องๆทีมงานได้จ้าอ้าย ตลอดค่าใช้จ่าย คนที่เผิ่นอยากซ่อยกะมีหลายอยู่อ้าย นางเข้าใจว่าอ้ายคึดหลาย ลำบากใจ
    แต่ทุกคนที่ให้ความร่วมมือมาล้วนแต่เต็มใจทั้งนั้น อ้ายบ่ต้องคึดหยังหลายดอกจ้า กะอ้ายบ่ได้ตั้งกฎบังคับอิหยังไผ แล้วแต่ความเต็มใจของแต่ละคนอยู่แล้ว
    นางอยากให้บ้านมหาของเฮาทุกคนมีสีสันคือเก่า นางกะอยู่ข้างอ้ายเต็มที่อยู่แล้วจ้า บ่ต้องเกรงใจเด้ออ้าย มีหยังกะคุยกันได้จ้า ตามประสาพี่ น้องที่มีอุดมการณ์เดียวกัน
    จริงใจจ้าอ้าย...........Blackie cat อันใด๋ก็ตามถ้านางเฮ็ดกับบ้านมหาแล้วถ้าเกิดบุญ เกิดกุศล นางขอมอบให้ Blackieจ้า.
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

poolsarp
    Guest

ผมเข้าใจแล้วครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร

เป็นกำลังใจให้อ้ายบ่าวเด้อครับ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา

น้องน้อมรับทราบ เป็นกําลังใจพร้อมดึงให้บ้านมหากลับกลายในสภาพเดิม ยินเสมอไม่ว่าเรื่องใด ขอเพียงเอ่ยผ่านบ่าวเซียงน้อย
    ข้อยก้อได้รับการสื่อสาร Aja Aja Baanmaha fighting.... 8)

Re: เนื่องจากระบบทำงานหนัก...จึงจำเป็นต้อง

อ้ายบ่าว เป็นไปได้บ่คะ ที่ซิคงหน้า กระทู้อัพเดทไว้น่ะค่ะ ....เพราะว่ากระทู้ข่าวสารใหม่ๆมาน้องกะเช็คจากนั่นแหละค่ะ ทันใจดี
    แล่วกะให้ฝ่ายดูแลบอร์ดช่วยกัน ลบข้อความในกระทู้ ที่มันบ่มีสาระปานได๋ ออกแทน พอซิซ่วยได้บ่คะ

จังได๋ กะอยากเห็นบ้านมหา คงอยู่ ตลอดไป คือกัน ค่ะ
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

numwan
    Guest

บ้านมหาเปลี่ยนไป๋ กะดีคือกันค่ะ เป็นกำลังใจให้ เด้อค๊า

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

จ้า
    อี๊ทเห้นใจ ขอรับผิดอีกคน
    สิให่เฮ็ดจังใด๋ กะบอกอี๊ทเด้อจ้า
    อี๊ทกะเป็นคนบ้านมหาคือกั๋น
    ขาด ขัดสนเงินทองกะบอกมาเลย
    ยินดีซอยอย่างเต็ทมที่
    นี่เมลล์อี๊ท
    เพียงแต่บอกอี๊ทมาเลย
    apitnop@hotmail.com