หัวข้อ: ลงWindows อย่างไรดีครับ

geostrom
    Guest

ลงWindows อย่างไรดีครับ

คือ จาลงใหม่ครับ จะลงแบบไหนดี
    แบบที่ 1.
    ลง Windows XP SP1 > ลง KB835935(SP2) >ลง driver แท้ๆ> patch เพิ่มเติม > ghost ไว้rollback

แบบที่ 2.
    ลง Windows XP 2006 V.3 (มี patch ครบ) > ลบ driverที่ติดมาด้วย แล้วติดตั้งใหม่ > patch เพิ่มเติม > ghost ไว้ Rollback

ลงแบบไหนดีครับ

ครั้นจะลงแบบที่1 ก็กลัวไม่มี DirectX 9.0c ติดมาด้วย

ขอบคุณที่แนะนำครับ

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: ลงWindows อย่างไรดีครับ

ถ้าเป็นสายฟ้า นะสายฟ้าจะเลือกแบบที่ 1 ลง Windows XP SP1 แล้วค่อยอัพเป็น SP2 เพื่อความชัวในการเพิ่มประสิทธิภาพให้กับ ชิปบางตัว ตรวตสอบไดร์เวอร์ที่ยังไม่ลงลงให้ครบ จากนั้นทำการ Restore System เอาไว้ครับ ส่วน DirectX 9.0c ดาวน์ไปติดตั้งได้

geostrom
    Guest

thank's หลายครับผม

ETT Power
    Guest

ถูกต้องตามที่สายฟ้ากล่าวมาแล้วครับแบบนี้แหละนิยมกันมาก

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

ถ้าเป็นผมนะ ผมจะ integrate ทั้งสองตัวเอาไว้ในแผ่นเดียวกัน โดยใช้ nlite ซึ่งถ้ามีโอกาส ผมจะเขียนบทความนี้ขึ้นมาอีก หลังจากที่สั้งให้ลั่นไกลบผลงานผมที่บ้านเอ็น .....

kit_dmax
    Guest

หวัดดีครับ พี่ฟ้าสางฯ ในที่สุดผมก็ตามหาพี่จนเจอ ฮิฮิ ผมมาติดตามผลงานของพี่ครับ หวังว่าจะได้รับความรู้ดี ๆ อีกเช่นเคยนะครับ ขอบคุณมาก

Guest

Re: ลงWindows อย่างไรดีครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kit_dmax
    หวัดดีครับ พี่ฟ้าสางฯ ในที่สุดผมก็ตามหาพี่จนเจอ ฮิฮิ ผมมาติดตามผลงานของพี่ครับ หวังว่าจะได้รับความรู้ดี ๆ อีกเช่นเคยนะครับ ขอบคุณมาก
    ยินดีครับ

onibaku10
    Guest

สวัสดีครับคุณจอร์จ ขอตามมาที่นี่ด้วยคนนะครับ

Guest

Re: ลงWindows อย่างไรดีครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onibaku10
    สวัสดีครับคุณจอร์จ ขอตามมาที่นี่ด้วยคนนะครับ
    หวัดดีครับ

ETT Power
    Guest

Tipsครับ กู้ Windows XP แบบไม่ต้องลงใหม่ http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=91

Tags for this Thread