มีบอร์ดจังหวัดนครพนมนำ ขอบคุณหลาย ๆ สำหรับการสนับสนุนเรื่องการท่องเที่ยวครับ บ่าววีขอจองเด้อห้องนี้ แนะนำพระธาตุพนม พระบรมธาตุเจดีย์ศักดิ์สิทธิ์ครับผม มื้อนี้ขออนุญาตนำภาพพระธาตุพนมงาม ๆ มาโพสให้ชมกันก่อนน้อ เดี๋ยวเรื่องประวัติเรื่องราวและเรื่องที่น่าสนใจเกี่ยวกับบ้านเกิดเมืองนอนของกระผม สิเอามาช่อยประชาสัมพันธ์และเติมเต็มกันอีกครั้งครับ

แนะนำพระธาตุพนม พระบรมธาตุเจดีย์ศักดิ์สิทธิ์ครับผม

แนะนำพระธาตุพนม พระบรมธาตุเจดีย์ศักดิ์สิทธิ์ครับผม

จักหน่อยสิออกพรรษาแล้ว แนวได๋สิมาแจ้งข่าวเรื่องประเพณีการไหลเรือไฟเด้อครับ แนะนำพระธาตุพนม พระบรมธาตุเจดีย์ศักดิ์สิทธิ์ครับผม