หัวข้อ: ประวัติ จังหวัดร้อยเอ็ด

RUNG PHUSCHOOL
    Guest
    สาว สาว กะงามเด้อจ้า..จากสาว 101

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวทุ่งศรีภูมิ
    ขอบคุณครับผมที่ให้ข้อมูล
    ผมคน เมืองทุ่งศรีภูมิ สุวรรณภูมิครับผมมมมมม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pakinaim
    Price of Songkla University
    ดีครับ ทุกท่าน ที่เป็นคนร้อยเอ็ด ผมก็ ร้อนเอ็ดนะครับ .... ลูกครึ่งอ่าครับ แม่เปงคนร้อยเอ็ด เคยไป เรียน เทคนิค ปวช ครับ .. จากนนั้นก็มาทำงาน ที่ สมุครสาคร (อ้อมน้อย) อ่า ครับ ใคร ว่างๆๆ กะ แอด m มาคุยกันได้นะครับ ที่ pakinaim@hotmail.com ไม่รู้ว่า ปานนี่ ร้อยเอ็ด เปลี่ยนแปลงขนาดไหนนนแล้วว

ว่างๆ จะกลับ ไปเยี่นมร้อยเอ็ดนะครับบบ

//นาย คิม ซอง จู (เด็กน้อยร้อยเอ็ด )8)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pakinaim
    Price of Songkla University
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RUNG PHUSCHOOL
    สาว สาว กะงามเด้อจ้า..จากสาว 101
    แม่น อยู๋ติครับ งามอีหลีบ่หน๋อ..เค้าว่าคนงาม มักตั่วดี๊ครับ :g

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ดอกหญ้า
    ขอเชิญพี่น้องเฮาไทร้อยเอ็ดไปโฮมกันยุ สังคม คนร้อยเอ็ดเด้อจ้า ไปม่วนๆๆนำกัน

http://www.baanmaha.com/community/group.php?groupid=25

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด

คำขวัญประจำจังหวัดร้อยเอ็ดล่าสุด

คำขวัญประจำจังหวัดร้อยเอ็ดล่าสุด กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กุลวรินทร์ คำขวัญประจำจังหวัดร้อยเอ็ดล่าสุด
    สิบเอ็ดประตูเมืองงาม เรืองนามพระสูงใหญ่
    ผ้าไหมสาเกต บุญผะเหวดประเพณี
    มหาเจดีย์ชัยมงคล งามน่ายลบึงพลาญชัย
    เขตกว้างไกลทุ่งกุลา โลกลือชาข้าวหอมมะลิ
    คำขวัญประจำจังหวัดร้อยเอ็ดได้มีการเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆตามความเหมาะสม
    ล่าสุดเท่าที่ทราบมาก็มีอยู่ว่า

ร้อยเอ็ดเพชรอีสาน พลาญชัยบึงงาม
    เรืองนามพระสูงใหญ่ ผ้าใหมชั้นดี
    สตรีโสภา ทุ่งกุลาสดใส
    งานใหญ่บุญผะเหวด ฟังเทศมหาชาติ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหนุ่มเหงาคนไกลบ้านครับ เป็นคนหล่อเมืองร้อยเอ็ดอยู่ จตุรพักตรพิมานเด้อครับ บ้านลิ้นฟ้า ครับไผอยู่ไกล้กะมายามกันแน่เด้อครับแต่ตอนนี้มาขายแฮงอยูเกาหลีครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักหล่าลูกกก
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ttoorrhh
    ปทุมรัตต์ครับบบบบ....

เมืองดอกบัวแดง แหล่งผ้าไหมชั้นดี ประเพณีบุญคูนลาน จักสานลือเลื่อง ฟูเฟื่องวัฒนธรรม

ถืกบ่บุนิ...
    ปทุมรัตต์คือกันตั้วนิ อยู่บ้านได๋น้อ

หล่า อยู่บ้านบัวแดงบ้านอยู่ข้างเกาะหนองบัวแดงเลยครับ

ปูน้อย
    Guest
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ รินเมืองร้อยเกิน
    คำขวัญประจำจังหวัดร้อยเอ็ดได้มีการเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆตามความเหมาะสม
    ล่าสุดเท่าที่ทราบมาก็มีอยู่ว่า

ร้อยเอ็ดเพชรอีสาน พลาญชัยบึงงาม
    เรืองนามพระสูงใหญ่ ผ้าใหมชั้นดี
    สตรีโสภา ทุ่งกุลาสดใส
    งานใหญ่บุญผะเหวด ฟังเทศมหาชาติ

คำขวัญจังหวัดร้อยเอ็ดของคุณกุลวรินทร์ล่าสุดแล้วค่ะ ประกาศใช้ปีที่ผ่านมาค่ะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    คนฟังเพลงก็อยู่กลุ่มสังคม คนเมืองเกินร้อยจ้า ::)::)::)::)

Tags for this Thread