หัวข้อ: เทศกาลโดนตา

โกนปูว
    Guest

เทศกาลโดนตา

บองปะโอนโกนแขมร์เยือง กะไมพลิกเน้อ หล็อบเซราะโตวโดนตา...ซระว็องซรา....

อย่าลืมเด้อ
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

เหล้าขาวน้ำแดง
    Guest

คำถาม และรอคำตอบ งง

แล้วมันแปลว่าอะไรอ่ะครับ
    งง...งง

แตงโมแคมทาง24
    Guest
    พีณ่อง ลูกเขมร พวกเฮา กะหญ่าได่พากั่นลืมเด้อ หลบเมือบ้านไป่ โดนตา(แปบ่เป็น)กินเล่าเมา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    โดนตา วันสาร์ทเขมร ครับ ตรงกับวันแรม ๑๔ ค่ำ เดือน ๑๐ ครับ...
    เป็นวันที่ลูกหลานไทยเชือสายเขมรจะกลับบ้านมาเซ่นบรรพบุรุษครับ ปีหนึ่งครั้งเดียว เซียงเหมี่ยงฯ บ่ได้กลับจ้อยครับปีนี้...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    โดนตา แค เบ็น

อิ่มหนำสำราญ เน้อออ บองปะโอน เสราะ ยืง....

ขอบคุณจ้าอ้ายเซียงเหมี่ยงบ่ซั่นน้องงงแท้ๆจ้า อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 13-09-2009 at 02:16.
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดจ่อย
    ทางตำบลพราน อ.ขุนหาญ จัดงานอย่างยิ่งใหญ่เลยครับ 2 มื้อ กับ 1 คืน

แมะ อาว บอง ประโอน โกนเจา เฮาะปะเตียะ เจริญ จะนับ นะบาด