หัวข้อ: .-*""*-. คำอวยพร .-*""*-.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

.-*""*-. คำอวยพร .-*""*-.

**** คำอวยพร ****
    ในงานแต่งงานของบ่าวสาวคู่หนึ่ง ผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง
    ซึ่งเป็นผู้บังคับบัญชาของฝ่ายเจ้าสาว ได้ถูกเชิญให้ขึ้นไปอวยพรึ่บ่าวสาวท่านอวยพรว่า...
    "ท่านผู้มีเกียรติทุกท่าน ผมรู้จักเจ้าสาวเป็นอย่างดี
    เพราะเธอเป็นเลขาของผมเอง ทำงานร่วมกันมาก็หลายปี
    จากการที่ได้ทำงานใกล้ชิดกัน ทำให้ผมได้เห็นนิสัยใจคอของเธอผมได้เห็นอะไรต่อมิอะไรดีๆในตัวเธอ
    และผมกล้ายืนยันกับทุกๆคนในที่นี้ว่า จิ๋มเธอน่ารักมาก"
    จบคำอวยพร เล่นเอาแขกเฮกันลั่นกันทั้งงาน

: ปรัชญานี้สอนให้รู้ว่า หากคุณมีลูกสาว อย่าตั้งชื่อว่าจิ๋ม ฮี้ๆๆสื่อหยังบ่สื่อเนาะ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    ฮ่าๆๆๆ เอาไปสิบยาย:p

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    อิอิๆๆ ก็จิ๋มเธอน่ารักแต่ไหนแต่ไรแล้วน๊อยาย..อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    แปลว่า เจ้าสาวชื่อ จิ๋ม แม่นบ่ค๊ะ อิอิ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    555++++ ซางเอิ้นซือเล่นลาวเนาะ โอ่ยอายแทนเจ้าสาวเด้

khwan16
    Guest
    เขาบอกน่ารักก็ดีแล้ว ถ้าบอกผมยุ่งก็.....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักเซียงเหมี่ยง
    อ่านโลดอย่าคิดมากเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์

ความเยือกเย็น

ฮ่วยจั่งซั่น ลูกชาย กะห้ามซื่อ หำ แม่นบ่ ::) ::)

Tags for this Thread