เค้าว่ากันว่า หัวเราะวันละนิด จิตแจ่มใส อันนี้เรื่องจริง คารมณ์เป็นต่อรูปหล่อเป็นรอง อันนี้ก็เรื่องจริงลองนึกดู ถ้าคุณหล่อมาก แต่วันๆคุณทำหน้าเป็นตูด ซีเรียสทั้งวัน สาวที่ไหนจะมาชอบ ดังนั้นถ้าคุณมีมุขเด็ดๆ อย่าเก็บไว้คนเดียวแบ่งให้สาวๆได้ขำบ้าง ไม่ต้องกลัว...ยิ่งลาวสวาๆยิ่งชอบ 55555
1.ช่วงนี้เรากำลังเบลอๆนะ...........เบลอว่ารักแถบ—แบบว่ารักเทอไง...
2.พระเยซูรักทุกคน................แต่ฉันไม่ใช่พระเยซู..จึงรักเธอได้คนเดียว

3.พบเธอทีไรก็เจอทุกทีเลย..............เจอละไม--ใจละเมอ
4.คุณไม่ต้องแปลกใจหรอกนะที่หาชื่อตัวเองในพจนานุกรมไม่เจอ...........เพราะมันอยู่ในใจผม
5.ว่ากันว่าถอดแสคว์รูดน่ะมันถอดยากนะ........แต่ฉันว่าถอดคุณออกจากใจฉันมันยากยิ่งกว่าเสียอีก
6.โอ๊ย อย่ากำแรง...............ยังไงเราก้อยอมเปงลูกไก่ให้เทออยู่แล้วน่า
7.พรมแดนที่มนุษย์สร้างขึ้นหรือพรมแดนที่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ
ก็ไม่มีพรมแดนไหน มาคั่นหัวใจเราสองให้ห่างไกลกันได้หรอก
8.ยังตัดสินใจไม่ได้ใช่ไหม เอางี้ โยนหัวก้อยกัน ถ้าออกหัว เธอมาเป็นแฟนฉัน ถ้าออกก้อย ฉันจะยอมเป็นแฟนเธอ
9.อยากเอาชีวิตฉันเหรอ.......ยิงเลยสิ....ยิงมาที่กลางหัวใจเลย...แต่เธอจะเจ็บหน่อยนะ
เพราะในนั้นหนะ...............มีเธออยู่
10.ขอยืมลายมือสวยๆหน่อยได้ไหม....จะเอาจดทะเบียนสมรส
11.ขอโทษนะแขนเป็นอะไรอ่ะ ..... แขนเป็นฟอ .... ขอเป็นแฟนไง...
12.ใช่สิ ฉันมันคนไร้หัวใจ ก็เธอเอาหัวใจฉันไปหมดแล้วนี่
13.ถ้าฉันมีปืน 2 อัน ฉันจะแบ่งให้เธอหนึ่งอัน.............เราจะได้มี GUN และ GUN ไง
15. ถ้าเธอเป็นโคลน ฉันจะเป็นควาย..............จะได้จมปลักรักเธอตลอดไป...
16.เดินดีๆ นะน้อง.......ระวังจะสะดุดรักพี่ละ
17.ฉัน : นี่ๆรู้ไหม เวลาเห็นหน้าคุณทีไร มักจะเป็นโรคชักทุกทีเลยอะ
เธอ : ?? โรคชักไรเหรอ
ฉัน : โรคชักจะใจอ่อน
18. ฉันน่ะไม่ติงต๊องหรอก แต่ ThinkinG OF YoU
19. ฉัน : เมื่อวานนะเสียเวลาตั้งนาน
เธอ : ทำไมเหรอ
ฉัน : หลงทางในหัวใจเธอไง
20. ขอปรึกษาปัญหาหากฎหมายหน่อยได้ไหม........
ข้อหาลักลอบแอบชอบผู้อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาต ผิดกฎหมายมาตราไหนครับ
21.อยากเป็นกาแฟกระป๋อง...............จะได้เป็นหนี่งในใจคุณ
22.ถึงแม้อับบลาฮัมลินคอล์นจะเลิกทาสไปแล้ว........แต่ทำไมหัวใจฉันยังตกเป็นทาสของเธออยู่เลย
23.เค้าว่ากันว่าเลขโทรศัพท์ของคนเราดูดวงได้ เธอเชื่อไม่ล่ะ ลองเอาเบอร์เธอมาซิ เดี๋ยวเราจะดูให้
24.ผมจะต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายล่ะครับ............เพราะความรักของคุณ..มันทำให้ผมตาบอดซะแล้ว
25.ฉันเป็นโรคไตระยะสุดท้าย...........ไตหาหัวจาม--ตามหาหัวใจ