หัวข้อ: เชิญเที่ยวงานประเพณีไหลเรือไฟ(แนะนำร้านอาหาร)

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา

Gvideo เชิญเที่ยวงานประเพณีไหลเรือไฟ(แนะนำร้านอาหาร)

มื่อนี่มาตามสัญญาครับ ว่าสิมาแนะนำร้านอาหาร
    เอา เวบนี่เลยครับ เวบนี่ มีสุอย่างครับ

www.nkpinfo.com

แต่กะอย่าลืมร้านบ่าวปอ เด้อครับ 5555555+ ร้านลาบ ก้อยนั่นแมะ อยุ่ ถนน ทัศนปทุม ตำบลในเมือง อำเภอ เมือง จังหวัด นครพนม เด้อ ไปหามาแวะแน ( ขมแป๋ ตาย พะนะ )

:g::):g:g

เชิญเที่ยวงานประเพณีไหลเรือไฟ(แนะนำร้านอาหาร)

เชิญเที่ยวงานประเพณีไหลเรือไฟ(แนะนำร้านอาหาร)

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา
    งานประเพณีไหลเรือไฟเริ่มแล้วเด้อครับพี่น้อง 21 - 27 ตุลาคมนี้ มื่อไหลนะ 26 ตุลาคมครับ
    มาแนมาเบิ่งความงดงามของภูมิปัญญาชาวบ้านครับ เพือสืบสานประเพณีอันดีงามให้คงอยุ่ต่อไป

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    สินำไปกะย้อนมีประถมวันที่ 25 นี้ละคัฟ คือสิบ่ได้นำไปย้อนร้านอาหารเจ้าแนะนำ อิอิ แต่ว่ากะเป็นตาแวอยุ่เน้อ ได้ไปฮอดจดหม่องแล้ว ถ้ามีโอกาสสิไปชิมเด้อ ขอบคุณหลายๆๆๆที่แนะนำได้หม่องกินแล้ว เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

มาๆๆ พี่น้อง 26 ตุลาคม 2550 นี่ไหลเรือไฟเด้อ มาเบิงความงาม อลังการของภูมิปัญญาชาวบ้านครับ ถ้าได่
    มาเบิงเเล้วย่านแต่อยากมาอีก ขอบคุนครับ toystory ที่ติดตามถ้ามา กะมาเเวะครับ
    บ่าว ปอ สินั่งท่ายุนี่ละครับ 55555555

ถ่ายทอดทางอินเตอร์เน็ต
    www.tat.or.th/festival.
    www.prcl.go.th/tv11
    www.maxnettv.tv

Gvideo ไหลเรือไฟ นครพนม

มื่อนี่มีโอกาสได้นั่งหน้าคอมดึกเปนพิเศษครับ 03.25 น. พะนะ เลยเอารุป มาลงให้เบิงครับ พี่น้องบ้านมหาถ้าว่าง มื่อออกพรรษา กะมาเที่ยวเด้อครับ ยินดีต้อนรับครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    งามอีหลีพี่ปอ เคยไปแต่น้อยอยากไปอีกอยู่แต่ว่าบ่ทันได้มีโอกาศ

เชิญชวนพี่น้องบ้านมหา เที่ยวงานประเพณี ไหลเรือไฟ ออกพรรษา จังหวัดนครพนม ประจำปี 2551 ซึ่งงานจะจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 7- 15 ต.ค.2551 นี้ วันไหล 14
    ต.ค. 2551 เวลาตั้งเเต่ 19.00 เป็นต้นไปครับ มาม่วนนำกันเด้อพี่น้อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    คุณบ่าวปอ ไหลเฮือไฟบ่แม่นขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑ ติ๊
    คือจั่งลงวันที่ซาวเอ็ดฮอดซาวเจ็ดตุลาคมน้อ?
    หากเป็นขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑
    ก็ตรงกับวันที่ ๑๔ ตุลาคม ๒๕๕๑ สินะ
    ช่วงเช้า จะมีการรำบูชาพระธาตุพนม ที่วัดพระธาตุพนมฯ
    ช่วงบ่าย จะมีการแห่รถขบวนปราสาทผึ้ง, เรือไฟบก
    ช่วงเย็น เป็นการไหลเฮือไฟ ริมฝั่งโขง
    แล้วพบกันที่ร้านบ่าวปอเน๊าะ...::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

Re: เชิญเที่ยวงานประเพณีไหลเรือไฟ(แนะนำร้านอาหาร)

มีแต่ลำงามๆเนาะคับ บุ๊ยยยยสุดยอด ถ้ามีโอกาสไปทางนครพนม สิแวะไปยามดีเจบ่าวปออยู่ดอกคับ ไปอุดหนุนลาบก้อยซอยห่าง แนวมักสั่นดอกคับ:g:g