หัวข้อ: อยากถามว่าที่นี่ใช้ vBulletin รุ่นไหนแล้ซื้อเลยหรือใข้ตัว Null ของเจ้าไหนครับ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    bigs15
    Guest

อยากถามว่าที่นี่ใช้ vBulletin รุ่นไหนแล้ซื้อเลยหรือใข้ตัว Null ของเจ้าไหนครับ

สวัสดีครับมาจากวินนิ่งไทยนะครับ มีเรื่องจะถามหน่อยครับเห็นที่นี่ใช้ VBB. อยู่ไม่ทราบว่าใช้แบบซื้อเลยหรือใช้ตัว Null ครับ ถ้าใช้ตัว Null ใช้ของเจ้าไหนครับ ขอโทษนะครับที่ถามล้วงลึกไป ไม่ใช่อะไรหรอกครับ จะเอาไปติดตั้งดูบ้างนะครับเพราะเมื่อไม่นานมานี้ได้รับเมล์จากผู้ผลิต VBB. นี่ให้ทำการลบไฟล์ออกจากระบบเสีย โดนเมล์กันหลายเจ้า เลยมาคิดดูว่าคงเป็นที่การ Null ไม่ดีก็ได้ ตอนนี้เลยลบออกไปก่อน หาข้อมูลก่อนว่าเขาจะทำอย่างไรกับเราได้ไหม เห็นคุณบ่าวกันต์ก็อยู่ที่นี่ด้วยก็ฝากความคิดถึงไปด้วยครับ ขอบคุณครับ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    สวัสดีครับ bings15 สำหรับเว็บบอร์ด vbulletin ผมซื้อไลเซน 1 ปี ครับ

ผมก็ได้รับการเตือนมาเหมือนกันครับ เกี่ยวกับการเปิดเผยโค้ดของ vbulletin

ในส่วนการ modify code ต่างๆ ผมอาจจะต้องปิดในส่วน vBulletin Zone
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

bigs15
    Guest
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวคนเดิม
    สวัสดีครับ bings15 สำหรับเว็บบอร์ด vbulletin ผมซื้อไลเซน 1 ปี ครับ

ผมก็ได้รับการเตือนมาเหมือนกันครับ เกี่ยวกับการเปิดเผยโค้ดของ vbulletin

ในส่วนการ modify code ต่างๆ ผมอาจจะต้องปิดในส่วน vBulletin Zone
    ราคาปีละเท่าไรครับ แล้วหมด 1 ปีนี่ต้องลบเขาออกเลยไหมครับหรือใช้ได้ต่อไปถ้าจะอัพเกรดต้องเสียค่าน้ำชาอีกต่างหากครับ ช่วยดูเมล์ที่ผมได้รับจากทางเขาด้วยครับว่ามันหมายความว่าอย่างไร ขอบคุณครับ
    NOTIFICATION OF COPYRIGHT INFRINGEMENT

Date: 03 October 2007

Greetings I am an agent authorized to act on behalf of Jelsoft Enterprises Ltd.,Howarth Lodge, 7 Reading Road, Pangbourne, Reading, RG8 7LR who exclusivelyown vBulletin, a forum Software.

I can find no record of this user purchasing a site license for use at thislocation http://xxxxx.xxx/

Please suspend/remove the GUI and files and prevent future abuse.

Thank you.
    A. PopaInvestigator
    Romanian Office

Pirate Reports
    PO Box 36
    EAST MOLESEY
    Surrey
    KT8 9XT
    ENGLAND

Tel: 44(0)20 8941 1843

This information may be passed to your client who should already be aware ofthe situation. The sender accepts no responsibility for an end usersincorrect registration or failure to do so as the Terms and Conditions ofUse are clearly explained as an integral part of the purchase procedure.

ลานนา
    Guest
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวคนเดิม
    ถ้าจะเปิดไว้นาน ๆ
    ซื้อแบบตลอดชีพน่าจะคุ้มกว่านะครับ

ราคาเดิมแบบตลอดชีพคือ $160
    แต่เมื่อวันที่ ๒ มิ.ย. เขาเพิ่งขึ้นราคาเป็น $180 ครับ

มหาน้อยหอยสังข์
    Guest

ผมคนสร้างเวบเหมือนกันนะครับ..กะว่าจะสร้างใหม่แบบที ่นี่..แต่..

สงสัยเพราะอ่านข้อความจากท่านทั้งหลายมาหลายตลบ ความคิดบางอย่างเกิดกับผมเช่น เวบนี้กำลังจะเปลี่ยนไป หรือ ข้อมูลของสมาชิกพวกเราที่ศรัทธากันทางสื่อตรงนี้กำลังจะหายไป หรือ อยู่ดีดี วันใดวันหนึ่งเราเข้ามาที่นี่ไม่ได้อีกแล้ว จะทำไง หรือผมคิดมากไปหรือเปล่าหรือคิดไม่ถูกต้อง ครับ...ผมคนสร้างเวบเหมือนกันนะครับ..กะว่าจะสร้างใหม่แบบที ่นี่..แต่..

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    ผมตอบให้ทาง pm แล้วครับ
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    อ่านแล้วแปลกๆ ทำไมมาจากอังกฤษ เป็นตัวแทนเอเจนซี่
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ยังดีครับเขาเตือนมาก่อน บางเว็บเขาลบข้อมูลเราก่อน
    แล้วค่อยอีเมล์แจ้งเรา ใช้ vbulletin ทำเว็บน่ะทำได้
    ...แต่อย่าทำให้ดัง เหมือนเว็บบ้านมหานิ อยู่ตามปะสา คนป่า คนดอย

อุบะ คงสิบ่ปิดเว็บหนีความดัง ปานเว็บบ่าวกันต์ ตี้ล่ะเนาะ

ฮ่าาาาาา

ช่วงนี้ปวดหัวหลาย กับ Mac OS

แต่ว่า ก่ะม่วนอยู่ OS ที่พัฒนาบน FreeBSD

สุดยอด จับหางรูดปานงูสิง

Tags for this Thread