หัวข้อ: ::::สร้าง "Thumbnail" จากหนังด้วย Media Player Classics ครับ

mrcool
    Guest

::::สร้าง "Thumbnail" จากหนังด้วย Media Player Classics ครับ

:::ความสามารถในการสร้าง Thumbnail จากหนัง ของ Media Player Classics นั้น
    มีมาตั้งแต่ K-lite Codec Pack version 2.72ครับ
    :):::ขั้นตอนแรก ให้เราตรวจดู Option(กด"O")
    ::::สร้าง "Thumbnail" จากหนังด้วย Media Player Classics ครับ

:):::ทั้งนี้ก็เพื่อตรวจดูว่า เรากำหนด Output ของ Direct Show Video
    ด้วยการ render วิธีใด สังเกต Hilight นะครับ
    >หากเลือกตัวที่มี *= จะ save ภาพไม่ได้ครับ
    >ให้เลือกตัวที่มี **= จึงจะ save ภาพได้ครับ

:):::ต่อมาก็เลือกไฟล์หนังที่ต้องการสร้าง Thumbnail

:):::เลือกได้เลยว่าต้องการ Output อย่างไร
    • ขนาด
    • จำนวน
    • ความละเอียด

ตัวอย่างหนัง (ย่อขนาดให้เล็กลงแล้วครับ)
    8) :::เครดิต:k. TaRo แห่ง_www.bitthailand.com

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: ::::สร้าง "Thumbnail" จากหนังด้วย Media Player Classics ครับ

แจ่มครับ..

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่

Re: ::::สร้าง "Thumbnail" จากหนังด้วย Media Player Classics ครับ

โอ้ววววว อ้ายๆ อั่นที่เอามาเป็ฯโตอย่างน่ะแหม คือ เป็นตาน่าสนแท้ๆๆ
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ใต้ร่มประดู่
    ขอบคุณครับ ... มีไว้โปรแต่ไม่รู้ว่ามันทำอะไรได้บ้าง

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ ๆ ครับ

Tags for this Thread