หัวข้อ: .ขอบคุณนะ.ความรัก.

สาวชุมแพ
    Guest

.ขอบคุณนะ.ความรัก.

...ขอบคุณนะ…ความรัก
    ที่สอนให้ฉันรู้จักกับความปวดร้าว
    ให้ได้พบเจอ-เรียนรู้เรื่องราว
    สอนให้ฉันแกร่งกร้าว จนพอจะทิ้งใคร

..ขอบคุณนะ…คนรัก
    ที่ทำให้ฉันได้รู้จักกับความอ่อนไหว
    ได้เรียนรู้ว่าการร้องไห้ไม่เคยช่วยอะไร
    สอนให้รู้ว่าหัวใจเข้มแข็งแค่ไหนก็อ่อนไหวได้เท่ากัน

..ขอบคุณนะ…หัวใจ
    ที่เข้มแข็งจนพอจะทิ้งใครที่เคยเฝ้าฝัน
    ขอบคุณที่แกร่งพอจะตัดใจ-ทำลายความผูกพัน
    เพื่อช่วยต่อลมหายใจของฉัน…ที่มันกำลังจะหมดไป

.ขอบคุณนะ.ความรัก.

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

ขอบคุณ..นะความรัก

แม้มิเคย....จะอกหัก.........เพราะ..รักแท้
    แต่ก็อยาก....มาดูแล...........ให้ใจหวัง
    อยากจะบอก.....ถ้า..รักแล้ว....คือ...พลัง
    อย่ามุ่งหวัง.....เพียงเพื่อได้.......หัวใจ..เธอ..

หากว่ารัก....แล้วห่างหาย..........ไม่เหมือนว่า
    เพียงวาจา....มาปั่นป่วน.............ชวนให้เก้อ
    อย่ายื้อยุด....ฉุดหัวใจ...............ให้มีเธอ
    อย่าไปเผลอ....มอบความรัก.......หมดทั้งใจ...

ประสบการณ์......สอนหัวใจ.....ให้ได้รัก
    ได้ประจักษ์........ว่ารักแท้.......คือ...การให้
    แค่ได้เห็น.........เธอไร้ทุกข์........ก็...สุขใจ
    ด้วย..รักแท้.......คือการให้...........ไม่ใช่ครอบครองเธอ..

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    อาจเป็นเพราะความรัก
    ที่เข้ามาทายทักใจดวงนี้
    ขอบคุณที่ทำให้รู้สึกดีดี
    ที่ทำให้ผู้หญิงคนนี้เปลี่ยนไป
    จากที่กลัวกลับกล้าแกร่ง
    จากที่แกร่งกลับอ่อนไหว
    นี่ละนะความรักที่มีผลกับหัวใจ
    ที่ฉันเปลี่ยนไปก้อเพราะคำว่า...รัก...จากเธอ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน