ก้อยกบ
อาหารอิสานมื้อนี้ นําเสนอ ก้อยกบ หน้านี้อยู่ระหว่างปลายฝน ต้นหนาว กบกําลังมัน เริ่มจากนํากบนามาใส้ขี้ออกให้หมด หนังบ่อต้องเอาออกก็ได้ พอปิ้งจนสุกแล้วนํากบที่ปิ้งสุกแล้วมาสับ หรือฟักให้ละเอียด เสร็จแล้วนําไปตําใส่ครก ใช้บักม่วง หรือมะขามดิบก็ได้กะใส่ให้ส้มพอดีกับเนื้อกบ ตําคลุกเคล้าให้เข้ากัน เสร็จแล้ว เติมพริกสด ปลาร้าหรือนําปลา ผักหอม ผงชูรส ตักขึ้นมาจิ้มด้วยข้าวเหนียวร้อนๆ สุดยอดครับ หมายเหตุ หาผักตามฤดูกาลมาเป็นเครื่องเคียงยิ่งดีครับ
ก้อยกบ
นํากบที่ปิ้งสุกแล้วพร้อมด้วยมะม่วงหรือมะขามดิบ มาเตรียมใว้
ก้อยกบ
ตําใส่ครกคลุกเค้าให้เข้ากับเครื่องปรุง
ก้อยกบ
เสร็จแล้วตักใส่จาน จิ้มด้วยข้าวเหนียวร้อนๆ สุดยอดครับ ไผ๋บ่อเคยลองเบิ่งเด้อครับสิติดใจ