ดูผลการโหวต: ท่านเห็นด้วยหรือไม่

ผู้โหวต
13. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เห็นด้วย

4 30.77%
  • ไม่เห็นด้วย

9 69.23%

หัวข้อ: อยากสอบถามความคิดเห็น จากทุกท่าน

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ อยากสอบถามความคิดเห็น จากทุกท่าน

อยากสอบถามความคิดเห็นจากทุกท่าน เกี่ยวกับบอร์ด ดูหนัง ฟังเพลง
    เนื่องจากได้รับแจ้งจากสมาชิกมาว่า ขณะรับฟังเพลง มีอาการสะดุด และโหลดไม่ได้

....จะดีไหมหากจะสงวนสิทธิเฉพาะสมาชิก เท่านั้น....

หมายเหตุ ตอนนี้ยังเปิดบริการตามปกติ
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ดีๆจ้า คั่นแม่นไผอยากเบิ่งกะให่เพิ่นสมัครเป็นสมาชิกเนาะ..หวยเด้นก้าบบบ...

หนูคิดว่าบอร์ดเพลงต่างๆ และดูหนังน่ะค่ะ อยากให้เป็นเหมือนเดิมได้ไหมค่ะ เพราะคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิก สามารถเข้ารับฟังและรับชมความบันเทิงเหมือนกับคนที่เป็นสมาชิกค่ะ แต่ไม่สามารถเข้าบอร์ดแบบพิเศษ ซึ่งเป็นบอร์ดที่ได้กำหนดเอาไว้เฉพาะสมาชิกเท่านั้นค่ะ ส่วนคนที่สมัครสมาชิกก็ถือเป็นการร่วมสนุกกับทางเว็บอีกแบบนึงค่ะ เช่นมี การพบปะพูดคุย หยอกล้อกัน แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เปลี่ยนวัฒนธรรม ขนบธรรมเนียมและประเพณีอันดีงาม ฯลฯ ซึ่งบางคนอาจจะมองข้ามไปก็ได้ค่ะ แต่หากใครเข้ามาสัมผัสก็จะรู้สึกได้ว่าเป็นสังคมที่มีความอบอุ่น รักใคร่ สามัคคีกันค่ะ ทั้งนี้ จึงขอเชิญชวนน้องๆ พี่ ป้า น้า อา ทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมเยี่ยนบ้านมหาน่ะค่ะ ได้สมัครสมาชิกกันเยอะๆค่ะ ^^
    เพื่อที่จะได้ร่วมสนุกกันเยอะๆ รู้สึกอบอุ่นดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    บ่เห็นนำเด้อจ้าเพราะหว่า บอร์ด ดูหนัง ฟังเพลง เป็นส่วนประกอบที่สำคัญเป็นมนต์เสน่ห์เป็นบอร์ดที่ดึงดูดใจให้แฟนๆพันธเว็บเขาประทับใจหรือบ่..
    .ถ่ามาแล้วแฟนๆได้รับความสุข + ประทับใจแล้วสิ่งที่ดีๆคงอยู่แค่เอื้อมและนันหละมันคือความภูมิใจความสำเร็จของเว็บบ้านมหาดอทคอม
    ขอบคุณที่ให้แสดงความเห็นหลายๆจ้า

อันนี่กะแล้วแต่เสียงส่วนใหญ่หละจ้าอ้าย ถ่าฟังพี่น้องเพิ่นเว้าเบิ่ง
    ว่าจังใด๋กะว่านำกันหละจ้า คนอิสานบ้านเฮามักม่วน กะพออยู่ได้นำเสียงเพลง เสียงลำนี่แหล่วอ้าย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    ต่างคนต่างความคิดครับ
    1.ถ้าเฮาคิดในแง่การเผยแพร่กะบ่ดีปานได๋๋ครับ เพราะว่าคนที่เข้ามาในเว็บนี้ที่บ่ได้เป็นสมาชิกกะหลายครับ ที่ต้องการเข้ามาฟังเพลงซือ ๆๆ แต่เขาบ่ต้องการเป็นสมาชิก
    2. ถ้าคิดในแง่ที่ว่าอยากให้ฟังดีดี แต่สงวนเฉพาะสมาชิก กะคิดได้หลายทางครับ
    3. คนที่เข้ามาชมแต่บ่ต้องการเป็นสมาชิก เขาอาจจะคิดว่าเฮาบังคับเขาทางอ้อมให้เป็นสมาชิกกะได้
    นานาจิตตัง

ส่วนกระผมบ่ยกมือให้ฝ่ายได๋ครับ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ไม่เห็นด้วยค๊า

สาเหตุ

หนึ่ง คนที่เข้ามาดูหนัง ฟังเพลง ส่วนมากจะเป็นบุคคลทั่วไปเกือบแปดสิบเปอรืเซ็นต์
    สอง บุคคลที่เป็นสมาชิกส่วนมากจะเข้าคุย สนทนา หารือ โำำพสต์กระทู้ต่างๆ

ปล ความคิดส่วนบุคคลนะค๊า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ไม่เห็นด้วยคะ......

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีธนญชัย

พบปะพูดคุย

แต่ว่าผมเห็นด้วยได๋ ประมาณว่า
    • เฮ็ดให้คนที่เข้ามาใช้เว็บบอร์ด มีระเบียบวินัย ฮู้จักเอื้อเฟื้อแบ่งปัน บ่ว่าสิเป็น คำขอบคุณ, การให้คะแนนแต่ละกระทู้ หรือแม้กระทั่งการร่วมวงเว้าจานำกัน ถ้าทุกคนช่วยกันแบบที่ผมว่ามาข้างต้น เว็บบอร์ดสิแฮงน่าอยู่ มีความม่วนซืนเพิ่มขึ้นมาหลายก็เก่า

• ทีมงานผู้พัฒนาเว็บสามารถประเมินสถานะของเว็บ ความนิยมชมชอบของกลุ่มเป้าหมายได้สะดวกขึ้น โดยการเบิ่งจากจำนวนสมาชิกที่ออนไลน์

• อีกอย่างกะคือ เป็นการสร้างและเสริมความสัมพันธ์พร้อมครับ คือว่า ไผเข้ามากะฮู้จั๊งสี้นา บ่แม่นเปิดขึ้นมาแล้ว ในกระทู้มีคนอยู่ 10 คน แต่ว่ามีสมาชิกแค่คนเดียวหรือ 2 คนจั๊งสี้มันกะบ่ดี คือจั๊งเฮาไปนั่งฟังลำกับคนที่เฮาบ่ฮู้จักล่ะครับ บ่ม่วนคือไปกับหมู่พวก หรือว่าคนฮู้จัก

เอาแค่นี้ก่อน คิดออกซิมาต่อให้อีก :)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    ในความคิดเห็นส่วนโตของผม บ่เห็นด้วยครับ เพราะเจตนารมณ์ของเว็บกะคือแบ่งปันความสุขเล็กๆให้กับทุกคน โดยที่บ่แบ่งเชื้อชาติและศาสนา ดูหนัง ฟังเพลง ถือว่าเป็นหัวใจสำคัญเป็นหัวใจหลักของคนที่แวะเข้ามา คนส่วนหลายต้องการเข้ามาฟังเพลง การที่สิไปปิดกั้นเขา มันเหมือนไปบีบบังคับเขาให้มาเป็นสมาชิก ซึ่งผมมองว่าเป็นการขัดกับเจนตารมณ์ของเว็บ
    ส่วนปัญหาที่ว่า ขณะรับฟังเพลง มีอาการสะดุด และโหลดไม่ได้ ผมยังไม่เจอครับ

วัตถุประสงค์โดยทั่วไปของเว็บไซต์ มีดังนี้
    1. เพื่อแบ่งปั้นความสุข เล็กๆ น้อยๆ ผ่านเครือข่ายอินเตอร์เน็ต
    2. เพื่ออนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมท้องถิ่น ชาวอิสาน ให้สืบต่อไป
    3. เพื่อความเป็นเอกลักษณ์ของสังคมสังคมหนึ่ง บนโลกอินเตอร์เน็ต
    4. เพื่อใช้เป็นแหล่งแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสาร ซึ่งกันและกัน
    5. รวบรวมผลงานดนตรี หมอลำ เพลงลูกทุ่ง ไว้สืบต่อไป
    6. เป็นเว็บไซต์ที่ไม่แสวงหาผลกำไร จากการให้บริการ
    7. เป็นเว็บไซต์ที่เปิดให้บริการโดยไม่ต้องทำการสมัครสมาชิก
    8. เว็บไซต์พร้อมจะปิดตัวลงทุกเมื่อ หากไม่มีค่าใช้จ่ายต่อเนื่อง
    9. เว็บไซต์ไม่มีข้อผูกพันใดๆ ที่จะโน้มน้าวให้สมาชิกต้องเสียค่าใช้จ่าย..เพื่อการดำรงอยู่ของเว็บไซต์