หัวข้อ: เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม..

จอนฟอนน้อยขี่ดื้อ
    Guest

เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม..

เรื่องระหว่างเราอาจดูไม่ง่าย
    เราสองมองดูคล้ายๆเพื่อนมากกว่า
    รักฉันได้ไหม นานแล้วนะที่หัวใจฉันปวดปร่า
    เพราะไม่อยากอยู่ในฐานะเพื่อนอีกต่อไป เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม..
    ขอร้องนะคนดี...
    เราสองคนนี้รักกันจะได้ไหม
    จากเพื่อน อยากเลื่อนเป็นคนของใจ
    และต้องขอโทษที่คิดไกล หากแต่ใจมันสั่งมา เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม.. :)

จาก..จอนฟอนน้อยคนเดิม อิๆๆ เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม..

Guest

Re: เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม..

แอบเห็นเธอเหงา ฉันเศร้าตาม
    ในทุกโมงยามฉันเฝ้าห่วงใย..
    คิดอยู่เสมอว่าเราไม่ใช่คนอื่นไกล
    อยากโอบกอดเธอไว้ รู้แก่ใจ ว่าเธอไม่ต้องการ

.....จอนฟอน....

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

Re: เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม..

เธอกับฉัน..
    จากกันด้วยหัวใจที่ร้าวรอน..
    เราต่างรู้ดีว่า..ไม่ว่าวันไหน
    เราก็ไม่ได้เกิดมาเพื่อกัน...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Guest

โอย เมารักเด้อ

fon_is_coming
    Guest

..... เพราะเธอมีเขาวันที่เราเจอกัน ส่วนตัวฉันก็ยังมีใครอีกคน
    เวลาผ่านไปในใจยังสับสน เราสองคนเก็บเรื่องราวคาวโลกีย์

สุดท้ายจบตอนในตอนจบ เธอก็พบความจริงไม่หลีกหนี
    เธอเลือกคนของเธอที่แสนดี แต่ฉันนี้ไม่มีไม่เหลือใคร .....

Guest

โอ้ กลอนคนอกหักแท้เชียว เยี่ยมยอดเด้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู

อิอิ ยกระดับใจ วะซั่น เพิ่นว่า อิอิ

กอดแหน่ม้ามื่อนี้ อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

โอ๋ยเนาะ เข้ามาแล้วหัวใจมันช่างกลัดหนองซะจริง ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

fon_is_coming
    Guest

ม่ะได้อกหักน๊า ... กลอนมันพาไป เอิ๊กๆ ๆ :P

lanboon1
    Guest

Re: เธอกับฉัน เรารักกันได้ไหม.. กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฝนเอ้ย ฝนเอย ฝนมา
    ม่ะได้อกหักน๊า ... กลอนมันพาไป เอิ๊กๆ ๆ :P
    เจ๊ฝน ปู่กำลังมีคนที่ 2 สงสัยไม่ต้องอ่านมั้งครับเจ๊ฝน