......เรื่องมีอยู่ว่า พนักงานบริษัทคนหนึ่งในญีปุ่นเกิดเงินช๊อตขึ้นมา... แล้วก็ได้ไปทำการปล้นไปรษณีย์โดยการใช้มีดจี้พนักงาน แล้วรวบเงินไปทั้งหมดเป็นธนบัตรละ๑๐.๐๐๐ เยน จำนวน๓๔ ใบ (ที่ญี่ปุ่น ไปรษณีย์ นอกจากจะทำการรับส่งของและจดหมายแล้ว ยังมีการเปิดเป็นคล้ายธนาคารด้วย มีตู้เอทีเอ็มไว้บริการต่างๆ.. ไม่มีการหักเงินในบัญชีลูกค้าในรายการใช้บริการต่างๆ... ฉะนั้นระบอบโอนเงินจึงง่ายและสะดวก... แต่ดอกเบี้ยในบัญชีก็น้อยหรือแทบไม่มีเลย... ฉะนั้นคนส่วนใหญ่จะนิยมเปิดบัญชีใช้เพื่อการโอนถ่ายเงินกันมากกว่าคำนึงเรื่องดอกเบี้ย...

......กลับมาที่โจรนั่นอิกทีค่ะ (โม้ไปยาว ประทานอภัย)..แล้วเขาก็หนีลอยนวลไป ตกกลางคืนเค้านอนไม่หลับ เพราะรู้สึกผิด คิดว่าจะทำอย่างไรเพื่อเป็นการแก้ตัว พอรุ่งเช้าเค้าได้นำเงินมาคืนไปรษณีย์ เป็นธนาบัตร ๓๕ ใบ และ ขอโทษที่ทำผิดไป เค้าบอกว่าเค้าได้คืนเงินให้เพิ่มจากเดิม ๑ ใบ ถือว่าเป็นการขอโทษจากเค้าในการกระทำผิดครั้งนี้ค่ะ...

.... โจรอะไรน่ารักจริงๆ (เอ้ย ลืมไปคำว่าจริงๆ ในญี่ปุ่นหมายถึงอวัยวะเพศชายค่ะ) (ฮั่นแน่ แอบอมยิ้มใช่มะ? )ขำ (..บางท่านอาจจะบอกว่า.. ไม่ได้ขำเรื่องจริงๆ..แต่ขำเรื่องโจรกลับใจมากกว่า... อิอิ)คุณๆคิดว่าเค้าจะพ้นผิดมั้ยคะ?... แน่นอนค่ะ... " ไม่"..ถูกจับค่ะ...