หัวข้อ: โรงถ่ายหนัง สมเด็จพระนเรศวร

mister_hero
    Guest

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ โรงถ่ายหนังนเรศวร--ครับทั่น

โรงถ่ายหนังนเรศวร--ครับทั่น
    ม้าสองตัวนี้เขาเข้าฉากมาแล้วจริงๆนะครับผม

โรงถ่ายหนังนเรศวร--ครับทั่น
    จะเชื่อไหมครับว่าฉากที่ผมจับและอยู่ข้างหลังผมจับเนี่ยเป็นโฟมฉาบด้วยปูนบางๆ ทั้งหมดเลย

พี่สาวกับพี่ชายผมน่ารักไหม (พ่อกับแม่)ประตูทางลงวันนี้คุ้นๆไหมครับ เป็นฉากที่สร้างจากโฟมเช่นกัน
    เกือนทั้งหลังครับผม เรือนที่มหาเถร คอยสั่งสอนพระนเรศไงจำได้บ่

ท้องพระโรงของพม่าครับผม เป็นไงล่ะครับ พื้นเป็นไม้ ครับ สุดยอดมากแต่ละฉาก

ข้างหลังคือฉากเมืองหงสาวดีจำลอง สวยมากครับผม เดือนหน้าเค้าจะถ่ายภาคสามแล้ว แต่เป็นฉากเล็กๆ ไม่มีรายละเอียดมาก ต้นปีหน้าจะถ่ายฉากใหญ่ๆ เช่นฉากที่มีย่านค้าขาย ท่าเรือ ลงทุนขุดสระกันเลยครับ ส่วนเรือกำลังก่อสร้างครับผม

และสุดท้ายจะได้ไหมครับนี่คือ พระแสงกรรข้ามแม่น้ำสโตง ไงครับผม ไม่รู้จำชื่อถูกไหม แต่ที่แน่ๆก่อนจบภาคเเรกพระนเรศวรได้ใช้ปืนนี้เข้าฉากด้วย ที่จริงปืนนี้จำลองมานะครับผม แต่สวยมาก เขาไม่ให้จับครับผม

----ท่านชายสิบล้อน้อย---

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    สวยงามครับ เป็นตะไปเที่ยวยุ
    ภาพใหญ่โพดเด้อ โหลดบ่ได้
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

Tags for this Thread