ต้นหนาวเยือนเข้ามากะไปหา หม่องเที่ยวกันก่อนจ๊า
ทริปนี้จะพานอนแพชมดาว ที่อุทยานไทรโยคใหญ่ ค่ะ
สภาพบรรยากาศบนแพ เป็นแพนิ่งไม่ใช่แพล่องนะคะ ต้องนั่งเรือเข้าไปประมาณ 10 นาที
บรรยากาศตอนเช้าหมอกลงทั่วคุ้งน้ำ อากาศกำลังเย็นสบายไม่หนาวมากค่ะ

...ตากล้องจำเป็นพาไปเลาะจ๊า ...

+++ เที่ยวกาญจนบุรี ล่องแพที่แม่น้ำไทรโยค +++

+++ เที่ยวกาญจนบุรี ล่องแพที่แม่น้ำไทรโยค +++

หลังจากนอนที่แพชมดาว 1 คืน เราก็มาใช้บริการแพล่องกันบ้างนะคะ
ภาพบรรกาศ สองฝั่งแม่น้ำ ค่ะ

สุดท้ายก็จะลงเอยด้วยการพามาจอดเล่นน้ำที่น้ำตกค่ะ
จะร้องคาราโอเกะ หรือ ทำอาหาร ก็ได้นะคะ มีบริการทุกอย่างเลย

อิอิ ที่คลุมผม เล่นน้ำ เวอร์ชั่นใหม่ ...