หัวข้อ: ใกล้คริสมาสต์มาจุดเทียนกันค่ะ

ใกล้คริสมาสต์มาจุดเทียนกันค่ะ

มื้อนี่หยุดงาน เวลา16.00น.ของเดนมาร์ก ติ๋มออกไปสวนหลังบ้าน ไปตัดกิ่งไม้ มาประดับจานรองเทียนจ้า
    ช่วงใกล้คริสมาสต์ทางยุโรปเพิ่นสิจุดเทียนกัน เช่นจังอันนี่เป็นเทียนวันที่ จุดจนกว่าสิฮอดมื้อคริสมาสต์
    เขาเริ่มจุดกันวันที่1ธันวาคม แต่ติ๋มติดเวร กะเลยมาเริ่มเอามื้อนี่จ้า อิอิ
    ส่วนอันนี่ เป็นเพราะว้าติ๋มมักจุดเทียนกะเลยเฮ็ด มืดๆ หนาวๆ จุดเทียนแล้วอบอุ่นดีจ้า
    เทียนอันนี่เพิ่นสิพากันจุดทุกวันอาทิตย์ของเดือนธันวาคม แต่ติ๋มเริ่มจุดมื้อนี่ ยากหลายเนาะ
    ติ๋มมักซื้อเทียนแล้วมาแต่งเอง ต้นไม้ในสวนกะมี เฮ็ดไปนำกะบ่เหงา ลืมคึดฮอดบ้านไปหน่อยหนึ่ง::)
    อันนี่ซื้อมาจ้า เป็นของไทย หมู่เปิดร้านขายของทำมือจากไทย สวยๆทางนั้นจ้า
    ที่สำคัญก่อนออกจากบ้าน อย่าลืมดับไฟ เดียวสิอบอุ่นหลายจนกลายเป็นอบอ้าว::)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M

รอบยิ้มพิมใจ

เหมียวจุดนำแน่เด้อเอื้อย...
    .....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    โรแมนติคจังเลยสาวติ๋ม งามๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    8)8) สวยจัง ติ๋มจัดเองได้สวยมั๊กมาก กุลสตรีตัวจริงรวมทั้งเรื่องทำอาหารอีก 8)

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ฮ่วย..งานวันเกิดผุใด่อีกน้อ คือมาจุดเทียนเล่มใหญ่แท้
    happy birth day เด้อ :g
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

จ้า ติ๋มกะเฮ็ดไป พอบ่คึดฮอดบ้านหลาย อิอิ คิดนำสิ่งที่เฮ็ด สิ่งที่ทำ กะพอลืมไปได้นิดหนึ่ง
    หน้าหนาวมาทางยุโรปมืดเร็วจ้าเจ๊ปุ้ย ติ๋มกะเลยจุดเทียนทุกมื้อเลยจ้า อบอุ่นดียามเห็นแสงไฟ
    ::)อ้ายบ่าว จักวันเกิดอยู่ไสเนาะเจ้ากะดาย ผ่านมาแล้วจ้า ตุลาคมจ้าอ้าย โดนๆตอบแต่ละเทือ::)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

สาวชุมแพ
    Guest

ห้างที่ดิว ไปซื้อของประจำ ค่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 12-12-2011 at 12:47. เหตุผล: ภาพใหญ่เกินไป

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    สวยงามมากเลยนะคะ...ขอให้มีความสุขมาก ๆ ด้วยนะคะ...แถวบ้านลูกหินไม่มีจุดเทียนแบบนี้ ได้เห็นก็สวยดีคะ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ชอบเทียนสวยๆ เหมือนกันค่ะ เจ๊ติ๋ม

แม็กกี้เพิ่งกลับจากเมืองจีน ที่โน่นก็เริ่มมีต้นคริสต์มาสสวยๆ ประดับไฟกันคึกคักดีเหมือนกัน
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    ป้าด..เวียนเทียนกันติ...เหอๆ..
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

Tags for this Thread