หัวข้อ: ภาพไม่นิ่งครับ

ศึกษาหาความรู้

ภาพไม่นิ่งครับ

อยู่มาวันหนึ่งคอมของผม ภาพในหน้าจอก็เป็นคลื่น มองแล้วแสบตามากครับ
    ประมาณว่าเหมือนมีคลื่นรบกวนอะไรประมาณนี้อะครับ แต่ทุกอย่างก็เหมือนเดิมไม่ได้เอาอะไรมาวางเพิ่ม บางครั้งก็เป็นน้อยแต่บางครั้งก็เป็นมากครับ ลง window ใหม่ก็ไม่หายครับ ไม่ทราบมีอุปกรณ์บางตัวกำลังจะเสียเปล่าครับ ภาพไม่นิ่งครับขอคำแนะนำด้วยครับภาพไม่นิ่งครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suta
    อยู่มาวันหนึ่งคอมของผม ภาพในหน้าจอก็เป็นคลื่น มองแล้วแสบตามากครับ
    ประมาณว่าเหมือนมีคลื่นรบกวนอะไรประมาณนี้อะครับ แต่ทุกอย่างก็เหมือนเดิมไม่ได้เอาอะไรมาวางเพิ่ม บางครั้งก็เป็นน้อยแต่บางครั้งก็เป็นมากครับ ลง window ใหม่ก็ไม่หายครับ ไม่ทราบมีอุปกรณ์บางตัวกำลังจะเสียเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    คุณได้ปรับค่าความถี่ของจอหรือยังครับ...
    ...คลิกขวาหน้าจอเปล่าๆ > Properties >Setting > Advanced > Monitor > ตั้งค่าความถี่หน้าจอให้สูงขึ้นโดยเลือกตั้งค่าตรง Screen refresh rate...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

โกรธแล้วน่ะ

ผมว่าถ้าเป็นจอ Crt จอเริ่มเสื่อมแล้วครับ ทำใจครับต้องเสียตังค์อีกแล้ว
    เล่น Lcd เลยครับ

ศึกษาหาความรู้
    ขอบคุณครับ.................